ഇന്ത്യയിലെ ആദ്യത്തെ 150kWh ചാർജർ കിയ ഗുരുഗ്രാമിൽ സ്ഥാപിച്ചു

 

രാജ്യത്ത് ഇവി ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ വികസിപ്പിക്കാനുള്ള പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി കിയ ഇന്ത്യയിലെ ആദ്യത്തെ 150kWh ചാർജിംഗ് സ്റ്റേഷൻ ഗുരുഗ്രാമിലെ ഡീലർഷിപ്പിൽ സ്ഥാപിച്ചു. അടുത്ത മാസം അവസാനത്തോടെ 12 ഇന്ത്യൻ നഗരങ്ങളിലായി പതിനഞ്ച് 150kWh ചാർജറുകൾ സ്ഥാപിക്കാൻ ലക്ഷ്യമിടുന്നതായി കൊറിയൻ ബ്രാൻഡ് പറയുന്നു.

DC ഫാസ്റ്റ് ചാർജറിന് EV6-ന്റെ 77.6kWh ബാറ്ററി 10-80 ശതമാനത്തിൽ നിന്ന് 42 മിനിറ്റിനുള്ളിൽ ചാർജ് ചെയ്യാൻ കഴിയുമെന്ന് കിയ പറയുന്നു. EV6 ന് 350kWh വരെ DC ഫാസ്റ്റ് ചാർജിംഗ് സ്വീകരിക്കാൻ കഴിയുമെന്നതിനാൽ, പുതിയ ചാർജർ സാധാരണ 22kWh വാൾ ബോക്‌സ് ചാർജറിന് ഒരു മികച്ച ബദലാണ്. കിയ അടുത്തിടെ അതിന്റെ മുൻനിര EV6 ക്രോസ്ഓവർ ഇന്ത്യയിൽ അവതരിപ്പിച്ചു, അത് CBU റൂട്ട് വഴി വിൽക്കും, ഡെലിവറികൾ സെപ്റ്റംബറിൽ ആരംഭിക്കും. EV6-ന് 528 കിലോമീറ്റർ റേഞ്ച് ഉണ്ടെന്ന് അവകാശപ്പെടുന്നു, 2022-ൽ ഇത് 100 യൂണിറ്റായി പരിമിതപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു.

 

Leave A Reply