പ്രഭാതഭക്ഷണം പ്രധാനമാണ്: വീട്ടിൽ പ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള ചില നുറുങ്ങുകൾ

 

ഒരു പകർച്ചവ്യാധിയുടെ ഫലമായി എല്ലായ്‌പ്പോഴും ശക്തമായ പ്രതിരോധശേഷി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതിന്റെ മൂല്യം നമ്മൾ ഇപ്പോൾ മനസ്സിലാക്കുന്നു. ശക്തമായ രോഗപ്രതിരോധ സംവിധാനത്തിന് സാധാരണ രോഗങ്ങളിൽ നിന്നും അപകടകരമായ വൈറസുകളിൽ നിന്നും നിങ്ങളെ സംരക്ഷിക്കാൻ കഴിയും.

അതിനാൽ എല്ലാ ദിവസവും, ഭക്ഷണത്തിലൂടെ നിങ്ങളുടെ പ്രതിരോധശേഷി മെച്ചപ്പെടുത്താൻ ശ്രമിക്കുക, പ്രഭാതഭക്ഷണത്തിൽ നിന്ന് ആരംഭിക്കുന്നതാണ് നല്ലത്, കാരണം ഇത് ദിവസത്തിലെ ആദ്യത്തേതും നിർണായകവുമായ ഭക്ഷണമാണ്. പ്രഭാതഭക്ഷണത്തിന് ധാരാളം സാധ്യതകൾ ഉള്ളതിനാൽ പ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന ഭക്ഷണമായി മാറ്റാൻ കഴിയുന്ന എണ്ണമറ്റ വിഭവങ്ങളും ഭക്ഷണങ്ങളും തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ ഉണ്ട്.

അണ്ടിപ്പരിപ്പും വിത്തുകളും: എല്ലാ ക്രഞ്ചി പരിപ്പുകളിലും വിത്തുകളിലും കാണപ്പെടുന്ന ഗുണം ചെയ്യുന്ന കൊഴുപ്പുകളിൽ നിന്നും പോഷകങ്ങളിൽ നിന്നും രോഗപ്രതിരോധ സംവിധാനത്തിന് പ്രയോജനം ലഭിക്കുന്നു. ഒരു സാൻഡ്‌വിച്ച്, ധാന്യങ്ങൾ, പാൻകേക്ക് അല്ലെങ്കിൽ സ്മൂത്തി എന്നിവ പോലുള്ള ഏതെങ്കിലും ഭക്ഷണത്തിൽ അവ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നതിനെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കുക.

മഞ്ഞൾ ചേർക്കുന്നു: സുവർണ്ണ സുഗന്ധവ്യഞ്ജനത്തിന്റെ ഗുണഫലങ്ങൾ കൊയ്യാൻ നിങ്ങളുടെ പ്രഭാത പാനീയങ്ങളായ പാൽ ചായ, സ്മൂത്തികൾ അല്ലെങ്കിൽ മിൽക്ക് ഷേക്ക് എന്നിവയിൽ മഞ്ഞൾ ഒരു തരി ചേർക്കാൻ ശ്രമിക്കുക.

ചായ: ഭൂരിഭാഗം ഇന്ത്യക്കാരെയും പോലെ, ഒരു കപ്പ് ചായയില്ലാതെ നിങ്ങളുടെ ദിവസം ആരംഭിക്കുന്നത് വെല്ലുവിളിയാണ്. മിക്കവർക്കും ഇത് പ്രഭാത ആചാരമാണ്. നിങ്ങളുടെ പ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് രാവിലെ ആദ്യം, ചായയിൽ ഇഞ്ചി, ഗ്രാമ്പൂ, പെരുംജീരകം, ഏലം തുടങ്ങിയ മസാലകൾ ചേർക്കുക.

Leave A Reply