വിംബിൾഡൺ: ജോക്കോവിച്ച്, ജബീർ, നോറി എന്നിവർ സെമി ഫൈനൽ ബർത്ത് ഉറപ്പിച്ചു

വിംബിൾഡൺ 2022ൽ ഇന്നലെ ഒന്നാം സീഡ് നൊവാക് ജോക്കോവിച്ച് പുരുഷ സിംഗിൾസിൽ സെമിഫൈനലിന് യോഗ്യത നേടി, കിരീടം നിലനിർത്താനുള്ള പാതയിലാണ് അദ്ദേഹം. അതേസമയം, തത്ജന മരിയ തന്റെ വനിതാ സിംഗിൾസ് ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ ജൂലി നീമിയറിനെതിരെ വിജയിച്ചു.

നൊവാക് ജോക്കോവിച്ച് ചൊവ്വാഴ്ച, അതിശയകരമായ തിരിച്ചുവരവ് നടത്തി, വിംബിൾഡൺ 2022 ലെ പുരുഷ സിംഗിൾസ് ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ 5 സെറ്റ് പോരാട്ടത്തിൽ പത്താം സീഡ് ജാനിക് സിന്നറിനെ പരാജയപ്പെടുത്തി. 11-ാം വിംബിൾഡൺ സെമിഫൈനലിൽ തന്റെ സ്ഥാനം ബുക്ക് ചെയ്യുന്നതിനായി അവസാന 3 സെറ്റുകളിൽ കുതിച്ചുകയറിയ ജോക്കോവിച്ച് ഫോമിലേക്ക് തിരിച്ചെത്തി. മൂന്ന് മണിക്കൂറും 35 മിനിറ്റും നീണ്ട പോരാട്ടത്തിനൊടുവിൽ 5-7, 2-6, 6-3, 6-3, 6-2 എന്ന സ്‌കോറിനാണ് ജോക്കോവിച്ച് വിജയിച്ചത്.

മൂന്നാം സീഡായ ഓൻസ് ജാബുർ ചരിത്രം രചിച്ചു. ഒരു ഗ്രാൻഡ്സ്ലാമിന്റെ സെമിയിലെത്തുന്ന ആദ്യ അറബ് വനിതയായി അവർ മാറി. വനിതാ സിംഗിൾസ് ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ മാരി ബൗസ്‌കോവയെ 3-6, 6-1, 6-1 എന്ന സ്‌കോറിന് തോൽപ്പിച്ചാണ് അവർ തിരിച്ചെത്തിയത്. സെറീന വില്യംസുമായുള്ള ഈസ്റ്റ്‌ബോൺ ഇന്റർനാഷണൽ കൂട്ടുകെട്ടിനിടെ അവൾക്ക് ഉണ്ടായ പരിക്ക് കണക്കിലെടുക്കുമ്പോൾ ഒരു മികച്ച പ്രകടനം ആണ് താരം നടത്തിയത്. ഇത് അവരുടെ കന്നി ഗ്രാൻഡ് സ്ലാം സെമി ഫൈനലാണ്.

2022ലെ വിംബിൾഡൺ സെമിഫൈനലിൽ ഡേവിഡ് ഗോഫിനെ തകർത്ത് ബ്രിട്ടന്റെ കാമറൂൺ നോറി യോഗ്യത നേടി. കോർട്ട് 1ലെ മത്സരത്തിൽ 3-6, 7-5, 2-6, 6-3, 7-5 എന്ന സ്കോറിനായിരുന്നു നോറിയുടെ വിജയം.

 

Leave A Reply