ഇന്ത്യയുടെ 7 വിക്കറ്റിന്റെ തോൽവിക്ക് ബാറ്റ്സ്മാൻമാർ ആണ് ഉത്തരവാദിയെന്ന് വസീം ജാഫർ

ബർമിംഗ്ഹാമിലെ എഡ്ജ്ബാസ്റ്റണിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരെ പുനഃക്രമീകരിച്ച അഞ്ചാം ടെസ്റ്റിന്റെ രണ്ടാം ഇന്നിംഗ്‌സിൽ ഇന്ത്യൻ ബാറ്റർമാർ മികച്ച പ്രകടനം നടത്തേണ്ടതായിരുന്നുവെന്ന് മുൻ ബാറ്റർ വസീം ജാഫർ പറഞ്ഞു. ഇന്ത്യ 400 റൺസിന് അടുത്ത് സ്കോർ ചെയ്യുകയും നാലാം ഇന്നിംഗ്സിൽ ത്രീ ലയൺസിന് കടുത്ത ലക്ഷ്യം നൽകുകയും ചെയ്യണമായിരുന്നുവെന്ന് ജാഫർ പറഞ്ഞു.

ബെൻ സ്റ്റോക്‌സ് നാല് വിക്കറ്റ് വീഴ്ത്തിയതിന് ശേഷം ജസ്പ്രീത് ബുംറയും കൂട്ടരും തങ്ങളുടെ രണ്ടാം ഇന്നിംഗ്‌സിൽ 245 റൺസിന് പുറത്തായി. അഞ്ചാം ദിനത്തിലെ ആദ്യ സെഷനിൽ 378 റൺസ് പിന്തുടരാൻ ബ്രിട്ടീഷുകാരെ സഹായിച്ചതിന് ജോ റൂട്ടിനെയും ജോണി ബെയർസ്റ്റോയെയും ജാഫർ അഭിനന്ദിച്ചു.

റൂട്ടും ബെയർസ്റ്റോയും ചേർന്ന് നാലാം വിക്കറ്റിൽ പുറത്താകാതെ 269 റൺസ് കൂട്ടുകെട്ടുണ്ടാക്കുകയും ഇംഗ്ലണ്ടിനെ ഏഴ് വിക്കറ്റിന്റെ വിജയം ഉറപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു. 142 റൺസുമായി പുറത്താകാതെ നിന്ന റൂട്ട് ആതിഥേയർക്കുള്ള പ്ലെയർ ഓഫ് ദി സീരീസ് അവാർഡും നേടി.

ടെസ്റ്റ് ക്രിക്കറ്റിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ റൺസ് നേടിയ സച്ചിൻ ടെണ്ടുൽക്കറുടെ റെക്കോർഡ് തകർക്കാൻ റൂട്ടിന് കഴിവുണ്ടെന്നും ജാഫർ പറഞ്ഞു. 28 സെഞ്ചുറികളോടെ ഇതിനകം 10458 റൺസ് നേടിയ റൂട്ട്, 2013 നവംബറിൽ ടെസ്റ്റ് ക്രിക്കറ്റിൽ നിന്ന് വിരമിച്ച മാസ്റ്റർ ബ്ലാസ്റ്ററിനേക്കാൾ 5463 റൺസ് പിന്നിലാണ്.

Leave A Reply