കൊവിഡ് രോഗികളുടെ ഡേറ്റ: സ്‌പ്രിംഗ്ളർ കരാർ പരിശോധിക്കണമെന്ന് ഉപഹർജി

കൊച്ചി: സംസ്ഥാനത്തെ കൊവിഡ് രോഗികളുടെ വിവരങ്ങൾ കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ അമേരിക്കൻ കമ്പനിയായ സ്‌പ്രിംഗ്ളറുമായി വ്യക്തമായ കരാറുണ്ടായിരുന്നോയെന്നും രോഗികളുടെ ഡേറ്റ സ്‌പ്രിംഗ്ളർ മറ്റാർക്കെങ്കിലും കൈമാറിയോയെന്നും വ്യക്തമാക്കാൻ സർക്കാരിനോട് നിർദ്ദേശിക്കണം എന്നാവശ്യപ്പെട്ട് കോൺഗ്രസ് നേതാവ് ജ്യോതികുമാർ ചാമക്കാല ഹൈക്കോടതിയിൽ ഉപഹർജി നൽകി.

2020ൽ കൊവിഡ് രോഗികളുടെ വിവരങ്ങൾ സ്‌പ്രിംഗ്ളറിന് കൈമാറുന്നതു തടയണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ട് അന്നത്തെ പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് രമേശ് ചെന്നിത്തല, ബി.ജെ.പി സംസ്ഥാന പ്രസിഡന്റ് കെ. സുരേന്ദ്രൻ, ജ്യോതികുമാർ ചാമക്കാല തുടങ്ങിയവർ ഹൈക്കോടതിയെ സമീപിച്ചിരുന്നു. വ്യക്തികളെ തിരിച്ചറിയാനാവാത്ത വിധം ഡേറ്റ മാറ്റിയ ശേഷമേ സ്‌പ്രിംഗ്ളറിന് നൽകാവൂ എന്നതുൾപ്പെടെയുള്ള നിർദ്ദേശങ്ങൾ ഈ ഹർജികളിൽ ഹൈക്കോടതി ഇടക്കാല ഉത്തരവായി നൽകിയിരുന്നു. തുടർന്ന് സ്‌പ്രിംഗ്ളറുമായുള്ള കരാറിൽ വീഴ്‌ചയുണ്ടോയെന്നു പരിശോധിക്കാൻ സർക്കാർ എം. മാധവൻ നമ്പ്യാർ കമ്മിറ്റിയെയും കെ. ശശിധരൻ നായർ കമ്മിറ്റിയെയും നിയോഗിച്ചു. ഈ കമ്മിറ്റികളുടെ റിപ്പോർട്ടുകളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് ജ്യോതികുമാറിന്റെ ഉപഹർജി.

Leave A Reply