34-ാം വയസ്സിൽ തത്ജന മരിയ ആദ്യമായി വിംബിൾഡൺ സെമിയിലെത്തുന്നു

ഈ വർഷത്തെ വിംബിൾഡണിലെ ആദ്യ സെമിഫൈനലിസ്റ്റാണ് നറുക്കെടുപ്പിൽ അവശേഷിക്കുന്ന ഏറ്റവും പ്രായം കൂടിയ വനിത.ത.ന്റെ രണ്ടാമത്തെ മകളുടെ ജനനത്തെത്തുടർന്ന് ഒരു വർഷം മുമ്പ് പര്യടനത്തിലേക്ക് മടങ്ങിയ 34 കാരിയായ ജർമ്മൻകാരി തത്ജന മരിയ, തന്റെ 35-ാം മത്സരത്തിൽ ആദ്യമായി ഒരു ഗ്രാൻഡ് സ്ലാം ടൂർണമെന്റിൽ സെമിഫൈനലിലേക്ക് മുന്നേറി.

ചൊവ്വാഴ്‌ച ഒന്നാം നമ്പർ കോർട്ടിൽ 4-6, 6-2, 7-5 എന്ന സ്‌കോറിനാണ് മറ്റൊരു ജർമൻകാരിയായ 22 കാരിയായ ജൂൾ നിമെയറിനെ തോൽപ്പിച്ചത്.ഒരു വർഷം മുമ്പ്, ഞാൻ പ്രസവിച്ചു,” മരിയ കോടതിയിൽ പറഞ്ഞു. “ഇത് ഭ്രാന്താണ്.”

ഓൾ ഇംഗ്ലണ്ട് ക്ലബിൽ തന്റെ പത്താം മത്സരമാണ് മരിയ, 34 വയസ്സിന് ശേഷം വിംബിൾഡൺ സെമിയിലെത്തുന്ന ഓപ്പൺ യുഗത്തിലെ ആറാമത്തെ വനിതയായി. മറ്റ് മൂന്ന് പ്രധാന ടെന്നീസ് ടൂർണമെന്റുകളിൽ.

ഈ വർഷം എല്ലാം എളുപ്പമായിരുന്നില്ല. ലോക റാങ്കിംഗിൽ 103-ാം സ്ഥാനത്തുള്ള മരിയ, മാർച്ചിൽ ആദ്യ 250-ന് പുറത്തായിരുന്നു. പ്രസവാവധി കഴിഞ്ഞ് തിരിച്ചെത്തിയ ശേഷം യുഎസ് ഓപ്പൺ, ഓസ്‌ട്രേലിയൻ ഓപ്പൺ, ഫ്രഞ്ച് ഓപ്പൺ എന്നിവയിൽ ആദ്യ റൗണ്ടിൽ തോറ്റു.വിംബിൾഡണിലെ ഗ്രാസ് കോർട്ടുകളിൽ അത് മാറി.

മൂന്നാം റൗണ്ടിൽ അഞ്ചാം സീഡ് മരിയ സക്കാരിയും നാലാം റൗണ്ടിൽ 2017 ലെ ഫ്രഞ്ച് ഓപ്പൺ ചാമ്പ്യൻ 12-ാം സീഡ് ജെലീന ഒസ്റ്റാപെങ്കോയും ഉൾപ്പെടെ ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിലേക്കുള്ള ഓട്ടത്തിൽ മരിയ തുടർച്ചയായി മൂന്ന് സീഡ് കളിക്കാരെ പരാജയപ്പെടുത്തി.

അവൾ അടുത്തതായി മൂന്നാം സീഡ് ഓൺസ് ജബീറിനെയോ മേരി ബൗസ്‌കോവയെയോ നേരിടും. സെന്റർ കോർട്ടിൽ നൊവാക് ജോക്കോവിച്ചും ജാനിക് സിന്നറും തമ്മിലുള്ള മത്സരത്തിന് ശേഷം ഇരുവരും സെമിഫൈനലിൽ കളിക്കും.

“ഓൻസ്, ഞാൻ ഉദ്ദേശിച്ചത്, ഞങ്ങളുടെ കുടുംബത്തിന്റെ ഭാഗമാണ്. അവൾ എന്റെ കുട്ടികളെ സ്നേഹിക്കുന്നു,” മരിയ പറഞ്ഞു. “ഓൺസ് കളിക്കുന്നത് വളരെ മികച്ചതായിരിക്കും, പക്ഷേ ഞങ്ങൾക്കറിയില്ല. ഞാൻ ഇപ്പോൾ സെമിഫൈനലിൽ എത്തിയതിൽ സന്തോഷമുണ്ട്.

ഒന്നാം നമ്പർ കോർട്ടിലെ രണ്ടാം മത്സരം ഒമ്പതാം സീഡ് കാം നോറിയും ഡേവിഡ് ഗോഫിനും തമ്മിലാണ്. ഓപ്പൺ യുഗത്തിൽ വിംബിൾഡൺ സെമിയിലെത്തുന്ന നാലാമത്തെ ബ്രിട്ടീഷ് താരമാകാനാണ് നോറി ശ്രമിക്കുന്നത്.

 

Leave A Reply