ഇന്ത്യ ചൈനയെ 1-1ന് സമനിലയിൽ തളച്ചപ്പോൾ വന്ദന കതാരിയ സമനില പിടിച്ചു

ചൊവ്വാഴ്ച നടന്ന FIH വനിതാ ഹോക്കി ലോകകപ്പ് 2022-ൽ പൂൾ ബിയിലെ തുടർച്ചയായ രണ്ടാമത്തെ സമാന ഫലമായ ചൈനയോട് ഇന്ത്യയെ 1-1 സമനിലയിൽ തളച്ചു. 26-ാം മിനിറ്റിൽ ജിയാലി ഷെങ് ചൈനയ്ക്ക് ലീഡ് നൽകിയപ്പോൾ 45-ാം മിനിറ്റിൽ വന്ദന കടാരിയ ഇന്ത്യക്ക് സമനില നേടിക്കൊടുത്തു. ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്‌സ് വെങ്കല മെഡൽ ജേതാവായ ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരെ ടൂർണമെന്റ് ഉദ്ഘാടന മത്സരത്തിൽ ഇന്ത്യ 1-1ന് സമനിലയിൽ പിരിഞ്ഞു. ആദ്യ രണ്ട് പാദങ്ങളിൽ ഇന്ത്യൻ താരങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ അവസരങ്ങൾ ലഭിച്ചെങ്കിലും ഗോളിൽ കലാശിച്ചില്ല.

ചൈനയാകട്ടെ, ഇന്ത്യൻ പ്രതിരോധം ഭേദിക്കാൻ പ്രത്യാക്രമണങ്ങൾക്കായി കാത്തിരുന്നു. ഒൻപതാം മിനിറ്റിൽ, വന്ദന കതാരിയയുമായി ചേർന്ന് നവനീത് കൗർ ആദ്യ ഷോട്ട് തൊടുത്തുവിട്ടെങ്കിലും ചൈനീസ് ഗോൾകീപ്പർ ലിയു പിംഗ് അവളുടെ ശ്രമം രക്ഷപ്പെടുത്തി.

23-ാം മിനിറ്റിൽ ഇന്ത്യ ഗോളിനടുത്തെത്തിയെങ്കിലും ഗോൾപോസ്റ്റ് ചൈനയുടെ രക്ഷക്കെത്തി. തത്ഫലമായുണ്ടായ റീബൗണ്ടിൽ നിന്ന്, ജ്യോതിക വല കണ്ടെത്തിയതായി തോന്നിയെങ്കിലും ഒരു റഫറലിനെത്തുടർന്ന് ഗോൾ അനുവദിച്ചില്ല. തൊട്ടുപിന്നാലെ ഇന്ത്യ തങ്ങളുടെ ആദ്യ പെനാൽറ്റി കോർണർ ഉറപ്പിച്ചെങ്കിലും അത് മുതലാക്കാനായില്ല. സിൻഡാൻ ഴാങ്ങിന്റെ പാസ് സ്വീകരിച്ച് സവിത പുനിയയെ മറികടന്ന് ജിയാലി ഷെംഗിലൂടെ കളിയുടെ റണ്ണിനെതിരെ ചൈന മുന്നിലെത്തി.ര

ണ്ട് മിനിറ്റിന് ശേഷം ഇന്ത്യക്ക് മറ്റൊരു പെനാൽറ്റി കോർണർ ലഭിച്ചെങ്കിലും ഒരു ഗോളിന്റെ ലീഡുമായി ചൈന ഹാഫ് ടൈം ബ്രേക്കിലേക്ക് കടന്നപ്പോൾ മോണിക്കയുടെ ശ്രമം പിംഗ് രക്ഷപ്പെടുത്തി. 33-ാം മിനിറ്റിൽ ആദ്യ പെനാൽറ്റി കോർണർ ലക്ഷ്യത്തിലെത്തിച്ച ചൈന ആക്രമണോത്സുകതയോടെ പുറത്തായി.

 

42-ാം മിനിറ്റിൽ ഇന്ത്യ തുടർച്ചയായി പെനാൽറ്റി കോർണറുകൾ നേടിയെങ്കിലും രണ്ടും പാഴായി. മൂന്നാം പാദം അവസാനിച്ച് നിമിഷങ്ങൾക്കുള്ളിൽ, പെനാൽറ്റി കോർണറിൽ നിന്ന് ഇന്ത്യ സമനില പിടിച്ചപ്പോൾ, ഗുർജിത്തിന്റെ ഫ്ലിക്കിൽ വന്ദന വഴിമാറി. വിജയിയെ തേടി ആക്രമണം നടത്തിയെങ്കിലും ഗോൾ കണ്ടെത്താനാകാതെ വന്നതോടെ നാലാം പാദത്തിൽ ഇന്ത്യ ആധിപത്യം പുലർത്തി.

 

54-ാം മിനിറ്റിൽ ചൈന ഒരു പെനാൽറ്റി കോർണർ ഉറപ്പിച്ചു, പക്ഷേ ടൂർണമെന്റിൽ ഇരു ടീമുകളും തുടർച്ചയായ രണ്ടാം സമനില രേഖപ്പെടുത്തിയതോടെ ഇന്ത്യ നന്നായി പ്രതിരോധിച്ചു. വ്യാഴാഴ്ച നടക്കുന്ന അവസാന പൂൾ മത്സരത്തിൽ ഇന്ത്യ ന്യൂസിലൻഡിനെ നേരിടും.

Leave A Reply