ജാനിക് സിന്നറിനെതിരെ രണ്ട് സെറ്റുകൾക്ക് തിരിച്ചടിച്ച് നൊവാക് ജോക്കോവിച്ച് സെമിയിലേക്ക്

വിംബിൾഡൺ 2022: നൊവാക് ജോക്കോവിച്ച് 2 സെറ്റുകൾക്ക് വിംബിൾഡണിൽ മൂന്നാം തവണയും തിരിച്ചടിച്ചു, ജാനിക് സിന്നറെ 5-7, 2-6, 6-3, 6-2, 6-2 എന്ന സ്കോറിന് തോൽപ്പിച്ച് ഗ്രാസ് സെമിയിൽ എത്തി. -കോർട്ട് ഗ്രാൻഡ്സ്ലാം.

20 തവണ ഗ്രാൻഡ് സ്ലാം ചാമ്പ്യനായ നൊവാക് ജോക്കോവിച്ച് 2 സെറ്റ് പിന്നിട്ടപ്പോൾ എന്തുകൊണ്ട് തന്നെ എഴുതിത്തള്ളാൻ കഴിയില്ലെന്ന് ഒരിക്കൽ കൂടി കാണിച്ചു, മറ്റൊരു അതിശയകരമായ പോരാട്ടവുമായി വന്നതിനാൽ, ഇത്തവണ വിംബിൾഡൺ 2022 ലെ പുരുഷ സിംഗിൾസ് ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ.

വിംബിൾഡൺ ചരിത്രത്തിൽ 3-ാം തവണയും 2 സെറ്റുകളിൽ നിന്ന് നൊവാക് ജോക്കോവിച്ച് മടങ്ങിയെത്തി. 2006ൽ മരിയോ ആൻസിക്കിനെതിരെ വിംബിൾഡണിൽ 11 ശ്രമങ്ങളിൽ നിന്ന് 10 5-സെറ്ററുകളും ജോക്കോവിച്ച് നേടിയിട്ടുണ്ട്.

വിംബിൾഡണിലെ തന്റെ തുടർച്ചയായ 26-ാം മത്സരവും ദ്യോക്കോവിച്ച് വിജയിച്ചു, സെമി-ഫൈനലിൽ ഇടം നേടുകയും ഗ്രാസ്-കോർട്ട് ഗ്രാൻഡ്സ്ലാമിൽ തുടർച്ചയായ 4-ാം കിരീടം നേടുകയെന്ന സ്വപ്നങ്ങൾ നിലനിർത്തുകയും ചെയ്തു. വിംബിൾഡണിൽ ജോക്കോവിച്ചിന്റെ 11-ാമത്തെയും ഗ്രാൻഡ്സ്ലാമിലെ 43-ാമത്തെയും സെമി ഫൈനൽ ടിക്കറ്റായിരുന്നു ഇത്.

5-7, 2-6, 6-3, 6-2, 6-2 എന്ന സ്‌കോറിനാണ് ജോക്കോവിച്ച് സിന്നറിനെ പരാജയപ്പെടുത്തിയത്. 3 മണിക്കൂറും 35 മിനിറ്റും നീണ്ട മത്സരത്തിൽ. ആദ്യ രണ്ട് സെറ്റുകളിൽ ദ്യോക്കോവിച്ച് പൂർണ്ണമായും നിരാശനായി കാണപ്പെട്ടു, ഫോർഹാൻഡ് പരാജയപ്പെട്ടു, എന്നാൽ ടോയ്‌ലറ്റ് ബ്രേക്കിനിടെ “കണ്ണാടിയിൽ ഒരു ചെറിയ പെപ് ടോക്ക്” നടത്തിയതിന് ശേഷം സെർബിയൻ വെടിയേറ്റു

ഒന്നും നടക്കാതെ പോയ ആദ്യ രണ്ട് സെറ്റുകളിൽ നിന്ന് മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവെച്ച ജോക്കോവിച്ച് മൂന്നാം സെറ്റിൽ 3 അനാവശ്യ പിഴവുകൾ മാത്രമാണ് വരുത്തിയത്. അവിസ്മരണീയമായ മറ്റൊരു വിജയത്തിലേക്കുള്ള വഴിയിൽ സെന്റർ കോർട്ടിലെ ജനക്കൂട്ടത്തെ ഉയർത്തിക്കൊണ്ടുവരുമ്പോൾ ദ്യോക്കോവിച്ച് പൂർണ്ണമായും ചുമതലയേറ്റു

വാസ്‌തവത്തിൽ, ആദ്യ റൗണ്ടിൽ സ്റ്റാനിസ്‌ലാസ് വാവ്‌റിങ്കയെ പരാജയപ്പെടുത്തുകയും 16-ാം റൗണ്ടിൽ അഞ്ചാം സീഡ് കാർലോസ് അൽകാരാസിനെ പുറത്താക്കുകയും ചെയ്‌ത അവിസ്മരണീയമായ ഒരു കാമ്പെയ്‌നിന് ശേഷം ഇറ്റാലിയൻ യുവതാരം സെന്റർ കോർട്ടിൽ നിന്ന് പുറത്തേക്ക് പോകുമ്പോൾ ജോക്കോവിച്ച് സിന്നറിന് കരഘോഷം നൽകി.

ധീരമായ പ്രകടനം പുറത്തെടുത്ത ഇറ്റാലിയൻ താരത്തിന് ഒരിഞ്ച് പോലും വിട്ടുകൊടുക്കാതെ അവസാന 3 സെറ്റുകളിലും ദ്യോക്കോവിച്ച് സിനറിന് ആധിപത്യം സ്ഥാപിച്ചു. നാലാം സെറ്റിൽ ഒരു ഡ്രോപ്പ് ഷോട്ട് വീണ്ടെടുക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നതിനിടയിൽ കണങ്കാൽ വളച്ചൊടിച്ചപ്പോൾ 20-കാരൻ പരിക്ക് ഭയന്ന് രക്ഷപ്പെട്ടു. അവസാന സെറ്റിൽ പൊരുതി ഇറങ്ങിയ ഇറ്റാലിയൻ താരത്തെ ആദ്യം പരിശോധിച്ചത് ജോക്കോവിച്ചാണ്.

ബ്രിട്ടീഷ് ഒന്നാം നമ്പർ താരം കാമറൂൺ നോറിയും മുതിർന്ന സ്പാനിഷ് പ്രചാരകൻ ഡേവിഡ് ഗോഫിനും തമ്മിലുള്ള രണ്ടാം ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിലെ വിജയിയെയാണ് ജോക്കോവിച്ച് നേരിടുക.

Leave A Reply