ഋഷഭ് പന്ത് അധികം സംസാരിക്കുന്നില്ല, വിക്കറ്റ് കീപ്പിംഗ് എംഎസ് ധോണിയെപ്പോലെ മെച്ചപ്പെടുന്നു: സഞ്ജയ് മഞ്ജരേക്കർ

ഇന്ത്യാ ഇംഗ്ലണ്ട് പര്യടനം: റീഷെഡ്യൂൾ ചെയ്ത അഞ്ചാം ടെസ്റ്റിൽ ഋഷഭ് പന്ത് സെഞ്ചുറിയും ഫിഫ്റ്റിയും അടിച്ചു, ഇന്ത്യ ഏറെ കാത്തിരുന്ന മത്സരത്തിൽ 7 വിക്കറ്റിന് തോറ്റപ്പോഴും കയ്യുറകളുമായി വിക്കറ്റിന് പിന്നിൽ സുരക്ഷിതനായിരുന്നു.

ഇന്ത്യൻ ടെസ്റ്റ് വൈസ് ക്യാപ്റ്റൻ തന്റെ ബാറ്റിംഗിനെ പുതിയ ഉയരങ്ങളിലെത്തിക്കുക മാത്രമല്ല, ടെസ്റ്റ് ക്രിക്കറ്റിൽ ഒരു വിക്കറ്റ് കീപ്പർ എന്ന നിലയിൽ വളരെയധികം മെച്ചപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്നുവെന്ന് മുൻ ഇന്ത്യൻ ബാറ്റർ സഞ്ജയ് മഞ്ജരേക്കർ ചൊവ്വാഴ്ച ഋഷഭ് പന്തിനെ പ്രശംസിച്ചു. പന്ത് തന്റെ വിക്കറ്റ് കീപ്പിംഗ് ചുമതലകൾ ഗൗരവമായി എടുക്കുന്നതിൽ സന്തോഷമുണ്ടെന്ന് മഞ്ജരേക്കർ പറഞ്ഞു.

 

ബർമിംഗ്ഹാമിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരെ വീണ്ടും ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്ത അഞ്ചാം ടെസ്റ്റിന്റെ ആദ്യ ഇന്നിംഗ്സിൽ 111 പന്തിൽ നിന്ന് 146 റൺസ് അടിച്ചുകൂട്ടിയ ഋഷഭ് പന്ത് അതേ ടെസ്റ്റിൽ സെഞ്ചുറിയും ഫിഫ്റ്റിയും നേടുന്ന രണ്ടാമത്തെ ഇന്ത്യൻ വിക്കറ്റ് കീപ്പറായി. രണ്ടാം ഇന്നിംഗ്‌സിൽ പന്ത് അർദ്ധ സെഞ്ച്വറി തികച്ചു.

5 മത്സരങ്ങളുടെ പരമ്പര 2-2ന് സമനിലയിലാക്കാൻ ഇംഗ്ലണ്ട് ടെസ്റ്റ് ക്രിക്കറ്റ് ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന റൺ ചേസ് സ്ക്രിപ്റ്റ് ചെയ്തപ്പോൾ 378 റൺസ് പ്രതിരോധിക്കാൻ ഇന്ത്യ പരാജയപ്പെട്ടപ്പോൾ പന്തിന്റെ ശ്രമങ്ങൾ പാഴായി. ജോണി ബെയർസ്റ്റോയും ജോ റൂട്ടും പുറത്താകാതെ സെഞ്ച്വറി നേടി 269 റൺസിന്റെ കൂട്ടുകെട്ട് പടുത്തുയർത്തി, ഇംഗ്ലണ്ട് ദിവസത്തിന്റെ തുടക്കത്തിൽ തന്നെ സ്‌കോറിലെത്തി.

Leave A Reply