എഡ്ജ്ബാസ്റ്റൺ ടെസ്റ്റിൽ സ്ലോ ഓവർ റേറ്റിന് ഇന്ത്യ ഡബ്ല്യുടിസി പോയിന്റുകൾ ഡോക്ക് ചെയ്തു

ഈ പെനാൽറ്റി പോയിന്റുകൾ ഇന്ത്യൻ ടീമിൽ വലിയ സ്വാധീനം ചെലുത്തുന്നു, അവർ പോയിന്റ് പട്ടികയിൽ കൂടുതൽ പിന്നോട്ട് പോയി, ബാബർ അസമിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള പാകിസ്ഥാന് ഒരു മുൻതൂക്കം നൽകുന്നു

ചൊവ്വാഴ്ച എഡ്ജ്ബാസ്റ്റൺ ക്രിക്കറ്റ് ഗ്രൗണ്ടിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരെ അഞ്ചാം ടെസ്റ്റിൽ ഏഴ് വിക്കറ്റിന് തോറ്റ ടീം ഇന്ത്യ, ടെസ്റ്റ് മത്സരത്തിനിടെ സ്ലോ ഓവർ റേറ്റിന് രണ്ട് ലോക ടെസ്റ്റ് ചാമ്പ്യൻഷിപ്പ് പോയിന്റുകൾ ഡോക്ക് ചെയ്തതിനാൽ കൂടുതൽ തിരിച്ചടി നേരിട്ടു.

ഈ പെനാൽറ്റി പോയിന്റുകൾ ഇന്ത്യൻ ടീമിൽ വലിയ സ്വാധീനം ചെലുത്തുന്നു, അവർ പോയിന്റ് പട്ടികയിൽ കൂടുതൽ പിന്നോട്ട് പോയി, ബാബർ അസമിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള പാകിസ്ഥാന് ഒരു മുൻതൂക്കം നൽകുന്നു.

പെനാൽറ്റി പോയിന്റുകൾ കൂടാതെ, ഈ നിയമലംഘനത്തിന് ഇന്ത്യക്ക് അവരുടെ മാച്ച് ഫീയുടെ 40 ശതമാനം പിഴയും ചുമത്തിയിട്ടുണ്ട്.

ബിർമിംഗ്ഹാമിൽ ഏഴ് വിക്കറ്റിന് തോറ്റതിന് ശേഷം ഇന്ത്യ ഡബ്ല്യുടിസി പോയിന്റ് പട്ടികയിൽ മൂന്നാം സ്ഥാനത്താണ്, എന്നാൽ പെനാൽറ്റി പോയിന്റുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത് അവർ ഇപ്പോൾ പാകിസ്ഥാനെക്കാൾ താഴെയായി പട്ടികയിൽ നാലാം സ്ഥാനത്തെത്തി എന്നാണ്. ഇന്ത്യ ഇപ്പോൾ 75 പോയിന്റിലാണ് (പോയിന്റ് ശതമാനം 52.08), പാക്കിസ്ഥാന്റെ പിസിടിക്ക് 52.38 ശതമാനത്തിന് താഴെയാണ്.

കളിക്കാർക്കും പ്ലെയർ സപ്പോർട്ട് പേഴ്സണലുകൾക്കുമുള്ള ഐസിസി പെരുമാറ്റച്ചട്ടത്തിലെ ആർട്ടിക്കിൾ 2.22 അനുസരിച്ച്, നിശ്ചിത സമയത്ത് പന്തെറിയുന്നതിൽ പരാജയപ്പെടുന്ന ഓരോ ഓവറിനും കളിക്കാർക്ക് അവരുടെ മാച്ച് ഫീയുടെ 20 ശതമാനം പിഴ ചുമത്തും.

 

കൂടാതെ, ഐസിസി വേൾഡ് ടെസ്റ്റ് ചാമ്പ്യൻഷിപ്പിന്റെ (ഡബ്ല്യുടിസി) ആർട്ടിക്കിൾ 16.11.2 അനുസരിച്ച്, ഓരോ ഓവറിനും ഓരോ പോയിന്റ് വീതം പിഴ ഈടാക്കുന്നു.

ടൈം അലവൻസുകൾ കണക്കിലെടുത്ത് ഇന്ത്യൻ ടീമിന് രണ്ട് ഓവർ കുറവായതിനാൽ, അവർക്ക് രണ്ട് WTC പോയിന്റുകൾ ഡോക്ക് ചെയ്തു.

ജോ റൂട്ടിന്റെയും ജോണി ബെയർസ്റ്റോയുടെയും ജോടി ഇംഗ്ലണ്ടിനെ ടെസ്റ്റ് ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും വിജയകരമായ റൺ വേട്ട സ്‌ക്രിപ്റ്റ് ചെയ്യാൻ സഹായിച്ചതിനാൽ 378 റൺസ് വിജയലക്ഷ്യം സംരക്ഷിക്കുന്നതിൽ ഇന്ത്യ പരാജയപ്പെട്ടതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെയാണ് പ്രഖ്യാപനം വന്നത്

Leave A Reply