കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കൽ അന്വേഷണത്തിൽ വിവോയ്ക്കും അനുബന്ധ കമ്പനികൾക്കുമെതിരെ ഇഡി റെയ്ഡ് നടത്തി

ചൈനീസ് സ്‌മാർട്ട്‌ഫോൺ നിർമാണ കമ്പനിയായ വിവോയ്‌ക്കും അനുബന്ധ സ്ഥാപനങ്ങൾക്കുമെതിരെ കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കൽ അന്വേഷണത്തിൽ എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ് (ഇഡി) ചൊവ്വാഴ്ച രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള 44 സ്ഥലങ്ങളിൽ പരിശോധന നടത്തിയതായി ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു. PMLA) ഡൽഹി, ഉത്തർപ്രദേശ്, മേഘാലയ, മഹാരാഷ്ട്ര എന്നിവയുൾപ്പെടെ നിരവധി സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ സ്ഥലങ്ങളിൽ.

 

വിവോയുമായും അനുബന്ധ കമ്പനികളുമായും ബന്ധപ്പെട്ട 44 സ്ഥലങ്ങളിൽ ഏജൻസി തിരച്ചിൽ നടത്തുന്നുണ്ടെന്ന് അവർ പറഞ്ഞു. വിവോയ്ക്ക് PTI അയച്ച ഒരു ചോദ്യത്തിന് പ്രതികരണം ലഭിച്ചില്ല. കമ്പനി ഒരു പ്രസ്താവന പുറപ്പെടുവിച്ചുകഴിഞ്ഞാൽ വാർത്താ ഭാഗം അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യും.

ജമ്മു കാശ്മീർ ആസ്ഥാനമായി പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഏജൻസിയുടെ ഒരു വിതരണക്കാരനെതിരെ അടുത്തിടെ ഡൽഹി പോലീസ് (സാമ്പത്തിക കുറ്റകൃത്യ വിഭാഗം) എഫ്‌ഐആർ എടുത്തതിന് ശേഷം ഫെഡറൽ ഏജൻസി കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കൽ കേസ് ഫയൽ ചെയ്തു. ആ കമ്പനിയിലെ കുറച്ച് ചൈനീസ് ഓഹരി ഉടമകൾ അവരുടെ തിരിച്ചറിയൽ രേഖകൾ വ്യാജമാക്കി

ഷെൽ അല്ലെങ്കിൽ പേപ്പർ കമ്പനികൾ ഉപയോഗിച്ച് അനധികൃതമായി ഉണ്ടാക്കിയ ഫണ്ട് വെളുപ്പിക്കാനാണ് ഈ വ്യാജരേഖ ചമച്ചതെന്നും ഈ “കുറ്റകൃത്യത്തിന്റെ വരുമാനം” ചിലത് ഇന്ത്യൻ നികുതി, എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഏജൻസികൾ ഒഴിവാക്കി വിദേശത്തേക്ക് വഴിതിരിച്ചുവിടുകയോ മറ്റ് ചില ബിസിനസ്സുകളിൽ നിക്ഷേപിക്കുകയോ ചെയ്തതായി ED സംശയിക്കുന്നു.

Leave A Reply