Asus ROG ഫോൺ 6, ROG ഫോൺ 6 പ്രോ 165Hz ഡിസ്‌പ്ലേയോടെ പുറത്തിറക്കി, സ്‌നാപ്ഡ്രാഗൺ 8+ Gen 1

അസൂസ്, ഇന്ന്, ആഗോള വിപണികൾക്കായി അതിന്റെ അടുത്ത തലമുറ ROG ഫോൺ, ROG ഫോൺ 6 സീരീസ് അവതരിപ്പിച്ചു. ROG ഫോൺ 6, ROG ഫോൺ 6 പ്രോ എന്നീ രണ്ട് മോഡലുകൾ ഈ സീരീസ് ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നു, ഇതിന് മുമ്പുള്ള ROG ഫോൺ 5, 5s സീരീസിന് സമാനമായി. മുൻ മോഡലുകൾ പോലെ, പ്രോ, നോൺ-പ്രോ ROG ഫോൺ 6 തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസങ്ങൾ സൗന്ദര്യശാസ്ത്രത്തിലും റാം ശേഷിയിലും പരിമിതപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു. ROG ഫോൺ 6 പ്രോയ്ക്ക് പിന്നിൽ ഒരു പ്രോഗ്രാം ചെയ്യാവുന്ന കളർ AMOLED ഡിസ്‌പ്ലേയുണ്ട്, കൂടാതെ ഡിഫോൾട്ടായി 18GB റാമും ഉണ്ട്. ROG ഫോൺ 6 ന് കൂടുതൽ സാധാരണ RGB ലൈറ്റിംഗും 16GB വരെ റാമുമുണ്ട്.

ക്വാൽകോമിന്റെ ബ്രാൻഡ്-ന്യൂ സ്‌നാപ്ഡ്രാഗൺ 8+ Gen 1 ചിപ്പിനൊപ്പം ആദ്യം വരുന്നവയിൽ rog Phone 6, ROG Phone 6 Pro എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു, ഇത് സ്‌നാപ്ഡ്രാഗൺ 8-നേക്കാൾ വേഗതയേറിയ CPU, GPU പ്രകടനത്തിൽ നിന്ന് കൂടുതൽ ഊർജ്ജക്ഷമതയുള്ള NPU കംപ്യൂട്ടിംഗിലേക്ക് ഒരു കൂട്ടം മെച്ചപ്പെടുത്തലുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. Gen 1.

അവസാനത്തെ ROG ഫോൺ— ROG Phone 5s— പഴയ Snapdragon 888+ SoC-യെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ് എന്നതിനാൽ, ROG Phone 6 സീരീസിനൊപ്പം ഗെയിമിംഗിലും അല്ലാതെയും പ്രകടനത്തിൽ “പ്രധാനപ്പെട്ട” മുന്നേറ്റം ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

ഈ പുതിയ ഹൈ-എൻഡ് ക്വാൽകോം ചിപ്പുകൾ ചൂടായി പ്രവർത്തിക്കാൻ പ്രവണത കാണിക്കുന്നു, പൊതുവെ, ഇവിടെയാണ് തെർമലുകൾ വളരെ നിർണായകമാകുന്നത്. കഴിഞ്ഞ തലമുറ ROG ഫോണിനേക്കാൾ വലിയ നീരാവി അറയും (30% വർധന) ഗ്രാഫൈറ്റ് ഷീറ്റും (85% വർദ്ധന) ഉൾക്കൊള്ളുന്ന “മെച്ചപ്പെടുത്തിയ” തെർമലുകളുമായാണ് ROG ഫോൺ 6 സീരീസ് വരുന്നത്. CPU താപനില 10-ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസ് വരെ കുറയ്ക്കാൻ സജ്ജീകരണം റേറ്റുചെയ്തിരിക്കുന്നു.

മുന്നോട്ട് പോകുമ്പോൾ, അസൂസ് ROG ഫോൺ 6 സീരീസിൽ ഡിസ്‌പ്ലേയ്ക്ക് “വലിയ” അപ്‌ഡേറ്റ് നൽകുന്നു. ROG ഫോൺ 6, ROG ഫോൺ 6 പ്രോ എന്നിവ 165Hz AMOLED സ്‌ക്രീനുമായി വരുന്നു. ടച്ച് സാമ്പിൾ നിരക്ക് ഇപ്പോൾ 720Hz ആണ്. ROG ഫോൺ 5s, 5s പ്രോ മോഡലുകളിൽ ഇത് 360Hz ആയിരുന്നു. വലിപ്പവും റെസല്യൂഷനും അതേപടി തുടരുന്നു-6.78-ഇഞ്ച് 1080p. കോർണിംഗ് ഗൊറില്ല ഗ്ലാസ് വിക്ടസ് പരിരക്ഷയാണ് പാക്കേജ് റൗണ്ട് ഓഫ് ചെയ്യുന്നത്.

ഹുഡിന് കീഴിൽ, നിങ്ങൾക്ക് അവസാന മോഡലുകൾ പോലെ തന്നെ 6,000mAh ബാറ്ററി രണ്ട് 3,000mAh സെല്ലുകളായി വിഭജിക്കപ്പെടും, ചാർജ് ചെയ്യുന്നതിനായി നിങ്ങൾക്ക് ഇരട്ട USB C പോർട്ടുകൾ ലഭിക്കും. ROG ഫോൺ 6 സീരീസ് 65W ഫാസ്റ്റ് വയർഡ് ചാർജിംഗിനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നു.

ഫോട്ടോഗ്രാഫിക്കായി, 13MP അൾട്രാവൈഡുമായി ജോടിയാക്കിയ ഒരു 50MP Sony IMX766 പ്രധാന സെൻസറും (ഏറ്റവും അടുത്തിടെ OnePlus Nord 2T (അവലോകനം) ഉള്ളിൽ കണ്ടത്) മറ്റൊരു 5MP മാക്രോയും നിങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കും. മുൻവശത്ത്, 12 എംപി സെൽഫി ഷൂട്ടർ ഉണ്ട്.

രണ്ട് ROG ഫോൺ 6 സീരീസ് ഫോണുകളും ഫാസ്റ്റ് LPDDR5 റാമും UFS3.1 സ്റ്റോറേജും സ്‌പോർട് ഡ്യുവൽ ഫ്രണ്ട് ഫയറിംഗ് സ്പീക്കറുകളും ട്രിപ്പിൾ മൈക്രോഫോണുകളും ഹെഡ്‌ഫോൺ ജാക്കും ഉപയോഗിക്കുന്നു. ആൻഡ്രോയിഡ് 12 ആണ് സോഫ്റ്റ്‌വെയർ. IPX4 ന്റെ ഔദ്യോഗിക IP റേറ്റിംഗ് ഉള്ള പുതിയ ROG ഫോൺ സ്പ്ലാഷ് പ്രതിരോധശേഷിയുള്ളതാക്കി അസൂസ് നിർമ്മിച്ചിരിക്കുന്നു.

യൂറോപ്പിൽ Rog Phone 6-ന്റെ വില 999 യൂറോയിൽ (ഏകദേശം 81,600 രൂപ) ആരംഭിക്കുന്നു. 12 ജിബി റാമും 256 ജിബി സ്റ്റോറേജുമുള്ള ഒരു പതിപ്പിനാണ് ഇത്. 18 ജിബി റാമും 512 ജിബി സ്റ്റോറേജുമുള്ള ROG ഫോൺ 6 പ്രോ നിങ്ങൾക്ക് 1,299 യൂറോ (ഏകദേശം 1,06,000 രൂപ) നൽകും. ROG ഫോൺ 6 സീരീസ് ഇന്ത്യയിലെ ലോഞ്ചിനെയും വിലയെയും കുറിച്ച് അസൂസ് ഇതുവരെ ഒരു പ്രഖ്യാപനവും നടത്തിയിട്ടില്ല.

Leave A Reply