ഏഷ്യയിലെ 64% സ്ഥാപനങ്ങളെയും സൈബർ ആക്രമണം ബാധിച്ചു: സർവേ

ഏഷ്യയിലെ മിക്കവരും സ്വകാര്യതാ ലംഘനങ്ങളും ഡാറ്റാ നഷ്‌ടവും മുൻനിര സൈബർ ഭീഷണികളായി കാണുന്നുവെങ്കിലും (ransomware ആണ് ആഗോള ഭീഷണി), 26% പേർ തങ്ങളുടെ കമ്പ്യൂട്ടറുകളുടെയും ഉപകരണങ്ങളുടെയും സിസ്റ്റങ്ങളുടെയും സുരക്ഷയിൽ മെച്ചപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല, 31% പേർ അവരുടെ ഡാറ്റ മെച്ചപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല. സംരക്ഷണ കഴിവുകൾ.

ഏഷ്യയിൽ, ദ്രുതഗതിയിലുള്ള ഡിജിറ്റൽ പരിവർത്തനം, വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന സൈബർ ആക്രമണങ്ങൾ, വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന സൈബർ ഭീഷണികൾ എന്നിവയ്ക്കിടയിലും 10-ൽ 7 കമ്പനികളും തങ്ങളുടെ സൈബർ പ്രതിരോധശേഷിയെക്കുറിച്ച് ആത്മവിശ്വാസത്തിലാണ്. എന്നിരുന്നാലും, സൈബർ അപകടസാധ്യതകൾ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിന് ആവശ്യമായ സൈബർ ശുചിത്വ നടപടികളുടെ കാര്യത്തിൽ ഇനിയും മെച്ചപ്പെടാനുണ്ടെന്ന് പകുതിയോളം (48%) സമ്മതിക്കുന്നു.

ലോകത്തെ പ്രമുഖ ഇൻഷുറൻസ് ബ്രോക്കറും റിസ്ക് അഡ്വൈസറുമായ മാർഷും മൊബൈൽ ഫസ്റ്റ്, ക്ലൗഡ് ഫസ്റ്റ് വേൾഡിനായുള്ള മുൻനിര പ്ലാറ്റ്‌ഫോം, പ്രൊഡക്ടിവിറ്റി കമ്പനിയായ മൈക്രോസോഫ്റ്റ് കോർപ്പറേഷനും ചൊവ്വാഴ്ച പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ദ സ്റ്റേറ്റ് ഓഫ് സൈബർ റെസിലിയൻസിന്റെ ഏഷ്യ ഇൻസൈറ്റ്സ് പ്രകാരമാണിത്.

ഏഷ്യയിലെ 5-ൽ 3 കമ്പനികളും (64%) സൈബർ ആക്രമണം ബാധിച്ചതായി റിപ്പോർട്ട് വെളിപ്പെടുത്തി. സൈബർ ഭീഷണികളുടെ വിവിധ രൂപങ്ങളിൽ, പ്രതികരിച്ചവരിൽ 10 ൽ 7 പേരും (68%) സ്വകാര്യത ലംഘനത്തെ തങ്ങളുടെ പ്രധാന ആശങ്കയായി വിളിച്ചു, തുടർന്ന് ransomware (58%).

മാർഷ് ഇന്ത്യ അടുത്തിടെ ഒരു റിപ്പോർട്ട് പുറത്തിറക്കി – ദ സ്റ്റേറ്റ് ഓഫ് സൈബർ റെസിലിയൻസ് – മാർഷ് മൈക്രോസോഫ്റ്റ് സൈബർ സർവേ കണ്ടെത്തൽ റിപ്പോർട്ട്. ഈ വർഷം 660 പ്രതികരിച്ചവരിൽ മാർഷും മൈക്രോസോഫ്റ്റും നടത്തിയ സർവേയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് ഈ റിപ്പോർട്ട്.

Leave A Reply