എലോർഡ കപ്പിൽ അൽഫിയയും ഗിതികയും സ്വർണം നേടി

കസാക്കിസ്ഥാനിലെ നൂർ-സുൽത്താനിൽ തിങ്കളാഴ്ച നടന്ന എലോർഡ ബോക്‌സിംഗ് കപ്പിന്റെ ഉദ്ഘാടന പതിപ്പിൽ നിലവിലെ യൂത്ത് വേൾഡ് ചാമ്പ്യൻമാരായ അൽഫിയ പത്താനും ഗിതികയും സ്വർണ്ണ മെഡലുകൾ നേടുന്നതിനുള്ള സെൻസേഷണൽ പ്രകടനങ്ങൾ നടത്തി.

മറ്റ് രണ്ട് വനിതാ ബോക്സർമാർ – കലൈവാണി ശ്രീനിവാസനും ജമുന ബോറോയും – വെള്ളി മെഡലുമായി ഒപ്പുവച്ചു. അവസാന ദിനത്തിൽ രണ്ട് സ്വർണവും രണ്ട് വെള്ളിയും 10 വെങ്കലവും കൂടി ലഭിച്ചതോടെ 33 അംഗ ഇന്ത്യൻ സംഘം 14 മെഡലുകളുമായി ക്യാമ്പയിൻ അവസാനിപ്പിച്ചു.

വനിതകളുടെ 81 കിലോഗ്രാം ഫൈനലിൽ തന്റെ എതിരാളിയായ 2016ലെ ലോക ചാമ്പ്യൻ ലസാത് കുങ്കെബയേവയെക്കാൾ ശക്തനാണെന്ന് തെളിയിച്ചതിനാൽ അൽഫിയയ്ക്ക് വിയർപ്പൊഴുക്കേണ്ടി വന്നില്ല, 5-0 ന് ഏകകണ്ഠമായ വിധി. ഗിതികയാകട്ടെ, 48 കിലോഗ്രാം വനിതാ വിഭാഗം ഫൈനലിൽ സ്വന്തം നാട്ടുകാരിയായ കലൈവാണിക്കെതിരെ 4-1ന് ആവേശകരമായ വിജയം കരസ്ഥമാക്കി.

Leave A Reply