ട്രാക്ക് ആൻഡ് ഫീൽഡ് എന്തിനാണ് സമയത്തെക്കാൾ ഡ്യുവലിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കേണ്ടതെന്ന് മൈക്കൽ ജോൺസൺ

അവർക്കിടയിൽ എട്ട് ഒളിമ്പിക് സ്വർണ്ണ മെഡലുകൾ ഉള്ളതിനാൽ, ജമൈക്കയുടെ സ്പ്രിന്റ് ഇതിഹാസങ്ങളായ എലൈൻ തോംസൺ-ഹെറയെയും ഷെല്ലി-ആൻ ഫ്രേസർ-പ്രൈസിനെയും വേർതിരിക്കുന്നത് വളരെ കുറവാണ്.

1996ലെ അറ്റ്‌ലാന്റ ഗെയിംസിൽ രണ്ട് സ്വർണമെഡലുകൾ നേടിയ മുൻ ഒളിമ്പിക് ചാമ്പ്യൻ മൈക്കൽ ജോൺസൺ, ‘അത്‌ലറ്റിക്‌സ് വീക്കിലി’ക്ക് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ ട്രാക്ക് ടൈമിംഗുകൾ പരിശോധിക്കാൻ രസകരമായ ഒരു പുതിയ ലെൻസ് വാഗ്ദാനം ചെയ്തു. അദ്ദേഹം പറയുന്നു, ‘സമയങ്ങൾ നിശ്ചയിക്കുന്നതിനുപകരം തല-തല ദ്വന്ദ്വങ്ങളെ കുറിച്ച് മത്സരങ്ങൾ നടത്തുക.’

ഇക്കാലത്ത്, ട്രാക്കും ഫീൽഡും സമയത്തിന് പ്രാധാന്യം നൽകുന്നുണ്ടെന്നും മത്സരത്തിലും തിരശ്ശീലയ്ക്ക് പിന്നിലെ കഥപറച്ചിലിലും വേണ്ടത്ര ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നില്ലെന്നും ജോൺസൺ പറഞ്ഞു, കൂടാതെ ഷെല്ലി-ആൻ ഫ്രേസർ-പ്രൈസ്, എലെയ്ൻ തോംസൺ-ഹെറ എന്നിവരുമായുള്ള വനിതകളുടെ 100 മീറ്റർ മത്സരം മികച്ചതാണ്. അത് പ്രകടിപ്പിക്കാനുള്ള അവസരം.

Leave A Reply