ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരായ അഞ്ചാം ടെസ്റ്റിൽ പന്ത് തന്റെ 49 കാരനായ നേട്ടത്തിന് തുല്യമായതിന് ശേഷം ഇന്ത്യൻ മഹാന്റെ ‘ധോനി അത് ചെയ്യുമെന്ന് കരുതി’ എന്ന പരാമർശം

എഞ്ചിനീയർക്ക് ശേഷം ഒരേ ടെസ്റ്റിൽ സെഞ്ചുറിയും ഫിഫ്റ്റിയും നേടുന്ന രണ്ടാമത്തെ ഇന്ത്യൻ വിക്കറ്റ് കീപ്പറായി പന്ത് തിങ്കളാഴ്ച. ബർമിംഗ്ഹാമിലെ എഡ്ജ്ബാസ്റ്റണിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരെ വീണ്ടും ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്ത അഞ്ചാം ടെസ്റ്റിന്റെ ആദ്യ ഇന്നിംഗ്സിൽ 146 റൺസ് റെക്കോർഡ് തകർത്ത ഇടംകൈയ്യൻ ആക്രമണ ബാറ്റർ, നാലാം ദിവസം രണ്ടാം ഇന്നിംഗ്സിൽ മറ്റൊരു സുപ്രധാന 57 റൺസ് നേടിയതോടെ അത് പിന്താങ്ങി.

മുൻ ഇന്ത്യൻ വിക്കറ്റ് കീപ്പർ-ബാറ്റർ ഫറോഖ് എഞ്ചിനീയർ എംഎസ് ധോണി തന്റെ ദീർഘകാല റെക്കോർഡിന് ഒപ്പമെത്തുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നു, എന്നാൽ ഋഷഭ് പന്തിന് അത് ചെയ്യാൻ കഴിഞ്ഞതിൽ അതിയായ സന്തോഷമുണ്ട്. എഞ്ചിനീയർക്ക് ശേഷം ഒരേ ടെസ്റ്റിൽ സെഞ്ചുറിയും ഫിഫ്റ്റിയും നേടുന്ന രണ്ടാമത്തെ ഇന്ത്യൻ വിക്കറ്റ് കീപ്പറായി പന്ത് തിങ്കളാഴ്ച .

ബർമിംഗ്ഹാമിലെ എഡ്ജ്ബാസ്റ്റണിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരെ വീണ്ടും ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്ത അഞ്ചാം ടെസ്റ്റിന്റെ ആദ്യ ഇന്നിംഗ്സിൽ 146 റൺസ് റെക്കോർഡ് തകർത്ത ഇടംകൈയ്യൻ ആക്രമണ ബാറ്റർ, നാലാം ദിവസം രണ്ടാം ഇന്നിംഗ്സിൽ മറ്റൊരു സുപ്രധാന 57 റൺസ് നേടിയതോടെ അത് പിന്താങ്ങി. ഋഷഭിനെ ഓർത്ത് ഞാൻ സന്തോഷിക്കുന്നു.

അദ്ദേഹം ഒരു മികച്ച ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാരനാണ്. എം‌എസ് ധോണി അത് ചെയ്യുമെന്ന് ഞാൻ കരുതി, പക്ഷേ ഒരു ഇന്ത്യൻ വിക്കറ്റ് കീപ്പർക്ക് ആ റെക്കോർഡിന് ഒപ്പമെത്താൻ ഇത്രയും സമയമെടുത്തതിൽ ഞാൻ ആശ്ചര്യപ്പെടുന്നു,” എഞ്ചിനീയർ സ്‌പോർട്‌സ്റ്റാറിനോട് പറഞ്ഞു .

1973ൽ മുംബൈയിലെ ബ്രാബോൺ സ്റ്റേഡിയത്തിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരെ ഇതേ ടെസ്റ്റിൽ സെഞ്ചുറിയും ഫിഫ്റ്റിയും നേടുന്ന ആദ്യ ഇന്ത്യൻ കീപ്പർ-ബാറ്ററായി എഞ്ചിനീയർ. ഇന്ത്യയ്‌ക്കായി 46 ടെസ്റ്റുകളും 5 ഏകദിനങ്ങളും കളിച്ച മുൻ സ്റ്റൈലിഷ് കീപ്പർ-ബാറ്റർ, പന്ത് ഇപ്പോൾ ഒരു ക്രിക്കറ്ററായി പക്വത പ്രാപിച്ചുവെന്ന് പറഞ്ഞു, തന്റെ വിക്കറ്റ് അത്ര എളുപ്പത്തിൽ എറിയില്ല.

“ഞാൻ എപ്പോഴും ഋഷഭിനെ ഒരു അസാമാന്യ ബാറ്റർ ആയും അതിശയകരമായ ഒരു യുവാവായും കരുതുന്നു, ഞാൻ അവനെ ഒരിക്കൽ മാത്രം കണ്ടിട്ടുണ്ടെങ്കിലും. നേരത്തെ പലതവണ വിക്കറ്റ് വലിച്ചെറിയുമെന്നതിനാൽ അദ്ദേഹത്തിന് അളവും ഉത്തരവാദിത്തവും ലഭിച്ചു. ഞാൻ എന്നോട് തന്നെ പറയുമായിരുന്നു, ‘അവൻ വളരെ കഴിവുള്ളവനാണ്, എന്തുകൊണ്ടാണ് അവൻ ശരിയായ ഷോട്ട് കളിക്കാത്തത്?’ അത്രയും നല്ല കണ്ണുകളുള്ള അദ്ദേഹത്തിന് നല്ലൊരു എന്റർടെയ്‌നറാണ്,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഇംഗ്ലണ്ടിൽ സ്ഥിരതാമസമാക്കിയ എഞ്ചിനീയർ, ഓവലിലും ലോർഡ്‌സിലും നടക്കുന്ന ആദ്യ രണ്ട് ഏകദിനങ്ങളിൽ താൻ പങ്കെടുക്കുമെന്നും പന്തിനെ കാണുമ്പോൾ ഒരു ഹിഗ് നൽകുമെന്നും പറഞ്ഞു.

“ഈ മാസം അവസാനം ഓവലിലും ലോർഡ്‌സിലും നടക്കുന്ന ആദ്യ രണ്ട് ഏകദിനങ്ങൾക്കായി ഞാൻ ഗ്രൗണ്ടിൽ ഉണ്ടാകും, പന്തിനെ കാണുമ്പോൾ ഞാൻ അവനെ ഒരു വലിയ ആലിംഗനം ചെയ്തുകൊണ്ട് പറയും, ‘ഇത് തുടരുക! അടുത്ത തവണ, ഓരോ ഇന്നിംഗ്സിലും നിങ്ങൾ സെഞ്ച്വറി നേടണമെന്ന് ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. അവൻ തന്റെ ബിസിനസ്സിനെക്കുറിച്ച് പോകുന്ന രീതി, അദ്ദേഹത്തിന് കൂടുതൽ ഉത്തരവാദിത്തം ലഭിച്ചതിൽ എനിക്ക് സന്തോഷമുണ്ട്, തീർച്ചയായും അവൻ തന്റെ ഗെയിമിനെ വളരെ ഗൗരവമായി കാണുന്നു,” എഞ്ചിനീയർ പറഞ്ഞു.

വിക്കറ്റ് കീപ്പിംഗ് വൈദഗ്ധ്യത്തെക്കുറിച്ച് ചോദിച്ചപ്പോൾ, 24-കാരൻ തന്റെ കീപ്പിംഗിൽ കഠിനാധ്വാനം ചെയ്യുന്നുണ്ടെന്നും മൊത്തത്തിൽ ഇന്ത്യയ്ക്ക് ഒരു മുതൽക്കൂട്ടാണെന്നും എഞ്ചിനീയർ പറഞ്ഞു.

“അവൻ വളരെ നല്ല ചെറുപ്പക്കാരനാണ്, ഞാൻ പറയണം, അവൻ തന്റെ വിക്കറ്റ് കീപ്പിങ്ങിലും വളരെയധികം മെച്ചപ്പെട്ടു. ധോണി തുടങ്ങിയപ്പോൾ മികച്ച വിക്കറ്റ് കീപ്പർ ആയിരുന്നില്ല, എന്നാൽ അദ്ദേഹം മെച്ചപ്പെടുത്തിയ രീതി നോക്കൂ. അതുപോലെ, ഋഷഭ് തന്റെ വിക്കറ്റ് കീപ്പിംഗിൽ വളരെ കഠിനാധ്വാനം ചെയ്യുന്നു, എനിക്ക് അത് കാണാൻ കഴിയും. എന്നാൽ ഒരു പാക്കേജ് എന്ന നിലയിൽ, ധോണിയെപ്പോലെ, ഒരു മികച്ച ബൗളിംഗ് യൂണിറ്റിനെതിരെ സെഞ്ച്വറി നേടുന്ന ഇന്ത്യയ്ക്ക് ഋഷഭ് പന്ത് ഒരു വലിയ സമ്പത്താണ്, ”എഞ്ചിനീയർ പറഞ്ഞു

Leave A Reply