ഇന്ത്യയ്‌ക്കെതിരായ ഇംഗ്ലണ്ട് അഞ്ചാം ടെസ്റ്റിലെ നാലാം ദിവസം ജസ്പ്രീത് ബുംറയുടെ ക്യാപ്റ്റൻസിക്കെതിരെ മുൻ ഇംഗ്ലണ്ട് നായകൻ ആഞ്ഞടിച്ചു

കോവിഡ് -19 കാരണം രോഹിത് ശർമ്മയുടെ അഭാവത്തിൽ ആദ്യമായി ഇന്ത്യയുടെ ക്യാപ്റ്റനായ ബുംറ, അതിവേഗ സ്‌കോറിംഗ് നിരക്കിൽ ഒരു ലിഡ് സ്ഥാപിക്കുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടു – ഇംഗ്ലണ്ട് അവരുടെ രണ്ടാം ഇന്നിംഗ്‌സിൽ ഓവറിന് 4.54 റൺസ് എന്ന നിലയിൽ സ്കോർ ചെയ്തു. ഇത് കെവിൻ പീറ്റേഴ്സണിൽ നിന്ന് സർട്ടിസിസത്തിന് കാരണമായി.

ബർമിംഗ്ഹാമിലെ എഡ്ജ്ബാസ്റ്റണിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരായ പുനഃക്രമീകരിച്ച അഞ്ചാം ടെസ്റ്റിന്റെ നാലാം ദിനത്തിൽ ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റൻ ജസ്പ്രീത് ബുംറയുടെ തന്ത്രങ്ങളിൽ മുൻ ഇംഗ്ലണ്ട് ക്യാപ്റ്റൻ കെവിൻ പീറ്റേഴ്സൺ മതിപ്പുളവാക്കിയില്ല . 378 റൺസിന്റെ റെക്കോർഡ് പിന്തുടർന്ന ഇംഗ്ലണ്ട് , അലക്‌സ് ലീസ്, ജോ റൂട്ട്, ജോണി ബെയർസ്റ്റോ എന്നിവരുടെ അർദ്ധ സെഞ്ചുറികളുടെ പിൻബലത്തിൽ തിങ്കളാഴ്ച കളി നിർത്തുമ്പോൾ 3 വിക്കറ്റ് നഷ്ടത്തിൽ 259 റൺസെന്ന നിലയിലാണ്. കോവിഡ് -19 കാരണം രോഹിത് ശർമ്മയുടെ അഭാവത്തിൽ ആദ്യമായി ഇന്ത്യയുടെ ക്യാപ്റ്റനായ ബുംറ, അതിവേഗ സ്‌കോറിംഗ് നിരക്കിൽ ഒരു ലിഡ് സ്ഥാപിക്കുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടു – ഇംഗ്ലണ്ട് ഒരു ഓവറിൽ 4.54 റൺസ് നേടി.

“ബുംറയ്ക്ക് ഇന്ന് തന്റെ തന്ത്രങ്ങൾ ഒട്ടും ശരിയായില്ലെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നില്ല, ഏറ്റവും വലിയ ബഹുമാനത്തോടെയാണ് ഞാൻ അത് പറയുന്നത്,” നാലാം ദിവസത്തെ കളിയിൽ പീറ്റേഴ്‌സൺ സ്കൈ സ്‌പോർട്‌സിനോട് പറഞ്ഞു. അവസാന സെഷനിൽ പന്ത് റിവേഴ്‌സ് ചെയ്യുമ്പോൾ ഇന്ത്യയുടെ ഫീൽഡ് പ്ലെയ്‌സ്‌മെന്റിലെ പ്രശ്‌നങ്ങളും മുൻ ആക്രമണ ബാറ്റർ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

റിവേഴ്‌സ് സ്വിംഗിംഗ് ബോൾ ഉപയോഗിച്ച് അയാൾക്ക് അത് എളുപ്പമാക്കാൻ ഒരു മാർഗവുമില്ല, കാരണം ആ പന്ത് ഏത് വഴിയാണ് സ്വിംഗ് ചെയ്യുന്നതെന്ന് മനസിലാക്കാൻ ബാറ്റർ കഠിനമായി ശ്രമിക്കുന്നു. അത് 90 മൈൽ വേഗതയിൽ റിവേഴ്‌സ് സ്വിംഗ് ചെയ്യുമ്പോൾ, ബാറ്റ് ചെയ്യാൻ ഏറ്റവും നല്ല സ്ഥലമാണ്. നോൺ-സ്ട്രൈക്കേഴ്‌സ് എൻഡിൽ, നോൺ-സ്ട്രൈക്കർമാരിലേക്ക് എത്തിച്ചേരാനുള്ള കഴിവ് ഇന്ന് ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് അവർ ചെയ്തതുപോലെ എളുപ്പത്തിൽ അവസാനിക്കുന്നു, ഇത് വളരെ എളുപ്പമാണ്, ”അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ രണ്ടാം ഇന്നിംഗ്‌സിന്റെ ഭൂരിഭാഗവും ആഴത്തിൽ സംരക്ഷണത്തോടെ ഇൻഡ്യയും ഔട്ട് ഫീൽഡും ഉപയോഗിച്ച് ഇന്ത്യ പന്തെറിഞ്ഞു, അത് പീറ്റേഴ്‌സണുമായി ചേർന്ന് പോയില്ല. “അവർ ദീർഘനേരം വിശ്രമിക്കുകയും നീണ്ടുനിൽക്കുകയും ചെയ്തു, അത് ശുദ്ധമായ ഭ്രാന്തായിരുന്നു. അരമണിക്കൂറോളം അത് ശുദ്ധമായ ഭ്രാന്തായിരുന്നു. ദിവസത്തെ കളിയുടെ അവസാന 15-20 മിനിറ്റ് പോലും, അവരെ വലത്തേക്ക് വലിക്കുക, ‘ജോണി, നീ ആണെങ്കിൽ എന്റെ തലയിൽ അടിക്കാൻ പര്യാപ്തമാണ്, ദയവായി അത് ചെയ്യൂ,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഒരു സെഞ്ച്വറി ഓപ്പണിംഗ് സ്റ്റാൻഡിന് ശേഷം മൂന്ന് വിക്കറ്റ് വീഴ്ത്തി ഇന്ത്യ ശക്തമായ തിരിച്ചുവരവ് നടത്തി, എന്നാൽ ബെയർസ്റ്റോയും (72*) റൂട്ടും (76*) നാലാം വിക്കറ്റിൽ മറ്റൊരു പ്രത്യാക്രമണ സെഞ്ച്വറി കൂട്ടുകെട്ടുമായി കളി സന്ദർശകരിൽ നിന്ന് അകറ്റി. അഞ്ചാം ദിനത്തിന്റെ ആദ്യ മണിക്കൂറിൽ ഇന്ത്യക്ക് അവിശ്വസനീയമായ ഒന്ന് പുറത്തെടുക്കാൻ സാധിച്ചില്ലെങ്കിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിന് മറ്റൊരു റെക്കോർഡ് റൺ വേട്ടയിൽ നിന്ന് 119 റൺസ് മാത്രം അകലെയായിരുന്നു.

“നാളെ രാവിലെ അവർ അത് ചെയ്യില്ലെന്ന് ഞാൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, പക്ഷേ ഇംഗ്ലണ്ടിന് വേണ്ടി, അവർ ആഗ്രഹിക്കുന്നിടത്തോളം അവരെ പ്രചരിപ്പിക്കട്ടെ,” പീറ്റേഴ്സൺ പറഞ്ഞു.

Leave A Reply