അവർ വലിയ തോൽവികൾ കളിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നു… സാധാരണ ബാറ്റിംഗ്’: നാലാം ദിനത്തിന് ശേഷം ഇന്ത്യൻ ബാറ്റിംഗ് കോച്ച് വിക്രം റാത്തൂർ

സെറ്റ് ബാറ്റർമാരിൽ ഒരാൾ തങ്ങളുടെ തുടക്കം പരിവർത്തനം ചെയ്ത് വലിയ സ്‌കോർ നേടുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നെങ്കിലും അത് നടന്നില്ലെന്ന് വിക്രം റാത്തൂർ പറഞ്ഞു.

ബർമിംഗ്ഹാമിലെ എഡ്ജ്ബാസ്റ്റണിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരായ അഞ്ചാം ടെസ്റ്റിന്റെ നാലാം ദിനം രണ്ടാം ഇന്നിംഗ്‌സിലെ ഇന്ത്യയുടെ ‘സാധാരണ’ ബാറ്റിംഗ് പ്രകടനത്തെ വിവരിക്കുന്നതിൽ ഇന്ത്യൻ ബാറ്റിംഗ് കോച്ച് വിക്രം റാത്തൂർ വാക്കുകളില്ല. ടെസ്റ്റ് മത്സരത്തിൽ നിന്ന് ഇംഗ്ലണ്ടിനെ ബാറ്റ് ചെയ്യുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിച്ച് ഇന്ത്യ 3 വിക്കറ്റ് നഷ്ടത്തിൽ 125 എന്ന നിലയിൽ നാലാം ദിനം തുടങ്ങി, പകരം 245 റൺസിന് ഓൾഔട്ടായി, ബാറ്റർമാർ അൾട്രാ അഗ്രസിവ് ആവാനുള്ള ശ്രമത്തിൽ തങ്ങളുടെ വിക്കറ്റുകൾ വലിച്ചെറിഞ്ഞു. സെറ്റ് ബാറ്റർമാരിൽ ഒരാൾ തങ്ങളുടെ തുടക്കം പരിവർത്തനം ചെയ്ത് വലിയ സ്‌കോർ നേടുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നെങ്കിലും അത് നടന്നില്ലെന്ന് റാത്തോർ പറഞ്ഞു.

ചേതേശ്വര് പൂജാര 66 റണ് സെടുത്ത് മനോഹരമായി ബാറ്റ് ചെയ്തെങ്കിലും സ്റ്റുവര് ട്ട് ബ്രോഡിനെ വായുവില് തൊടുക്കാന് ശ്രമിക്കുന്നതിനിടെ ക്യാച്ച് പുറത്തായി. ജാക്ക് ലീച്ചിനെ റിവേഴ്‌സ് സ്വീപ്പ് ചെയ്യാൻ ശ്രമിച്ചപ്പോൾ ഈ ടെസ്റ്റിൽ ഇന്ത്യയുടെ ഏറ്റവും മികച്ച ബാറ്റർ ഋഷഭ് പന്ത് 57 റൺസിന് പുറത്തായി. ഷോർട്ട് ബോൾ തന്ത്രം ടെലിഗ്രാഫ് ചെയ്തിട്ടും ശ്രേയസ് അയ്യർ ഷോർട്ട് മിഡ് വിക്കറ്റ് ഫീൽഡർക്ക് ലളിതമായ ക്യാച്ച് നൽകി.

“അതെ, അവർ ഫീൽഡിൽ ഞങ്ങൾക്കെതിരെ ഒരു ഷോർട്ട് ബോൾ പ്ലാൻ ഉപയോഗിച്ചു,” റാത്തൂർ പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങൾക്ക് കുറച്ചുകൂടി മെച്ചം കാണിക്കേണ്ടതായിരുന്നു, ഉദ്ദേശമല്ല, മറിച്ച് തന്ത്രമാണ്. ഞങ്ങൾക്ക് ഇത് അൽപ്പം വ്യത്യസ്തമായി കൈകാര്യം ചെയ്യാമായിരുന്നു. ആളുകൾ ഷോട്ടുകൾ കളിക്കാൻ ശ്രമിച്ചു, പക്ഷേ യഥാർത്ഥത്തിൽ അവ വേണ്ടത്ര പരിവർത്തനം ചെയ്യുകയോ നടപ്പിലാക്കുകയോ ചെയ്തില്ല. അവർ അത് ചെയ്തു. ഞങ്ങൾക്ക് ഉണ്ടാകും. സമാനമായ ഫീൽഡുകൾ നിലനിർത്തുന്ന സമാന ബൗളർമാർക്കെതിരെ സമാനമായ സാഹചര്യത്തിൽ അടുത്ത തവണ ഞങ്ങൾ അത് എങ്ങനെ കൈകാര്യം ചെയ്യുമെന്ന് പുനർവിചിന്തനം ചെയ്യാൻ. അവർക്കെതിരെ ഞങ്ങൾക്ക് മികച്ച തന്ത്രം ആവശ്യമാണ്.

“ആളുകൾക്ക് അത് കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ അവരുടേതായ വഴികളുണ്ട്. ഒരു ബാറ്റ്സ്മാൻ എന്ന നിലയിൽ, നിങ്ങൾക്ക് അത് നേരിടാൻ നിങ്ങളുടേതായ വഴിയുണ്ട്. നിങ്ങൾ ഇത് ചെയ്യണമെന്നോ അത് ചെയ്യണമെന്നോ ഞങ്ങൾ പറയുന്നില്ല. ഒരു ബാറ്റർ എന്ന നിലയിൽ നിങ്ങൾ തീരുമാനിക്കേണ്ടതുണ്ട്. നിങ്ങളുടെ ഗെയിം, ആ സാഹചര്യത്തിലും ആ സാഹചര്യങ്ങളിലും നിങ്ങൾക്ക് അനുയോജ്യമായത് എന്താണ്. നിർഭാഗ്യവശാൽ, ഇന്ന് ഞങ്ങൾക്കുണ്ടായിരുന്ന പ്ലാനുകളൊന്നും നടപ്പിലാക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ല.

“ഇന്നാണ് ഞങ്ങൾ മുന്നിലുള്ള ദിവസം. യഥാർത്ഥത്തിൽ ഞങ്ങൾ മികച്ച രീതിയിൽ ബാറ്റ് ചെയ്യുകയും ഞങ്ങളുടെ ബാറ്റിംഗ് ഉപയോഗിച്ച് അവരെ കളിയിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കുകയും ചെയ്യണമായിരുന്നു. പക്ഷേ നിർഭാഗ്യവശാൽ ഞങ്ങൾ അത് ചെയ്തില്ല,” റാത്തൂർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

റൂട്ട്-ബെയർസ്റ്റോ ആതിഥേയരെ ആധിപത്യം നിലനിർത്തിയ അവസാന ഇന്നിംഗ്‌സിലെ ഇതുവരെയുള്ള സബ്-പാർ ബൗളിംഗ് പ്രകടനത്തിന് കാലാവസ്ഥ ഒരു ഒഴികഴിവായിരിക്കില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“ഞങ്ങൾക്ക് മികച്ച ബൗൾ ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്, മികച്ച പ്രദേശങ്ങളിൽ ബൗൾ ചെയ്യണം,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

എന്നിരുന്നാലും, ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരായ അഞ്ചാമത്തെയും അവസാനത്തെയും ടെസ്റ്റിന്റെ അവസാന ദിനത്തിൽ പേസർമാരായ ജസ്പ്രീത് ബുംറയ്ക്കും മുഹമ്മദ് ഷമിക്കും ഇന്ത്യയെ മത്സരത്തിലേക്ക് തിരികെ കൊണ്ടുവരാൻ കഴിയുമെന്ന് റാത്തോർ ശുഭാപ്തിവിശ്വാസം പ്രകടിപ്പിച്ചു.

Leave A Reply