രവി പോയി അവനോട് സംസാരിച്ചു’: ‘നക്കിളിൽ ഒരു റാപ്പ് ആവശ്യമുള്ളപ്പോൾ’ പന്തിന് ശാസ്ത്രിയുടെ ഉപദേശം വെളിപ്പെടുത്തി മുൻ ഇന്ത്യൻ കോച്ച്

എഡ്ജ്ബാസ്റ്റണിൽ നടന്ന മത്സരത്തിൽ ആദ്യ ഇന്നിംഗ്‌സിൽ 111 പന്തിൽ 146 റൺസ് നേടിയ ഋഷഭ് പന്ത് രണ്ടാം ഇന്നിംഗ്‌സിൽ മറ്റൊരു അർദ്ധ സെഞ്ച്വറിയുമായി അതിനെ പിന്തുടർന്നപ്പോൾ ഇന്ത്യ ആതിഥേയർക്ക് 378 റൺസിന്റെ വെല്ലുവിളി ഉയർത്തി.

ഋഷഭ് പന്ത് ബാറ്റിൽ, പ്രത്യേകിച്ച് റെഡ്-ബോൾ ഫോർമാറ്റിൽ തന്റെ കഴിവ് വീണ്ടും വീണ്ടും തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. ന്യൂസിലൻഡ് ഒഴികെ, 24-കാരൻ മറ്റ് മൂന്ന് സെന രാജ്യങ്ങളിലും സെഞ്ച്വറി അടിച്ചു, ഇത് അദ്ദേഹത്തെ ഇന്ത്യൻ ടീമിന് വളരെ മികച്ച കൂട്ടിച്ചേർക്കലാക്കി. ഗബ്ബയിൽ ഇന്ത്യയെ വിജയത്തിലെത്തിച്ച ഓസ്‌ട്രേലിയയിൽ, അല്ലെങ്കിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരെ എഡ്ജ്ബാസ്റ്റണിൽ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ടെസ്റ്റിൽ, അദ്ദേഹം മിക്ക അവസരങ്ങളിലും ഗെയിം ചേഞ്ചറായി ഉയർന്നുവന്നിട്ടുണ്ട്.

എഡ്ജ്ബാസ്റ്റണിൽ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന മത്സരത്തിൽ ഒന്നാം ഇന്നിംഗ്‌സിൽ 111 പന്തിൽ 146 റൺസ് നേടിയ പന്ത്, രണ്ടാം ഇന്നിംഗ്‌സിൽ മറ്റൊരു അർദ്ധ സെഞ്ച്വറിയുമായി അതിനെ പിന്തുടർന്നപ്പോൾ ഇന്ത്യ ആതിഥേയർക്ക് 378 റൺസിന്റെ വെല്ലുവിളി ഉയർത്തി.
എന്നിരുന്നാലും, ഇത് എല്ലായ്‌പ്പോഴും അങ്ങനെയായിരുന്നില്ല, പന്തിന് മാനേജ്‌മെന്റിൽ നിന്ന് വലിയ പിന്തുണ ലഭിച്ചു. മുൻ ഇന്ത്യൻ ഫീൽഡിംഗ് കോച്ച് ആർ ശ്രീധർ സമാനമായ ഒരു എപ്പിസോഡ് അനുസ്മരിക്കുകയും പന്തും രവി ശാസ്ത്രിയും എങ്ങനെ ഒരുമിച്ച് പ്രവർത്തിച്ചുവെന്ന് വെളിപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തു.

“റിഷഭ് പന്തിന് തന്റെ കരിയറിന്റെ തുടക്കത്തിൽ ഒരു റാപ്പ് ആവശ്യമായിരുന്നു. ടെസ്റ്റ് ക്രിക്കറ്റിൽ 30-40 വയസ്സിന് ശേഷം പുറത്താകുകയായിരുന്നു. രവി (ശാസ്ത്രി) പോയി അവനോട് സംസാരിച്ചത് ഞാൻ ഓർക്കുന്നു, “നോക്കൂ, എല്ലാം ശരിയാണ്, പക്ഷേ നിങ്ങൾക്കാവശ്യമുണ്ട്. ഇവിടെ അൽപ്പം ക്ഷമയോടെ കാത്തിരിക്കണം. ബൗണ്ടറി ലൈനിൽ ആറ് ഫീൽഡർമാർ ഉണ്ട്, അവരെ നിങ്ങൾ എന്തിന് ക്ലിയർ ചെയ്യണം. സിംഗിൾസ് എടുത്ത് അവരെ വരട്ടെ,” സോണി സ്‌പോർട്‌സ് നെറ്റ്‌വർക്കിലെ ഒരു ചർച്ചയിൽ മുൻ ഫീൽഡിംഗ് കോച്ച് കുറിച്ചു .

Leave A Reply