വിരാട് കോഹ്‌ലിയുടെ ‘ലജ്ജാകരവും ദയനീയവുമായ’ വൈറൽ ആഘോഷത്തെ അപലപിച്ച് ഇംഗ്ലീഷ് മാധ്യമങ്ങൾ

ലജ്ജാകരവും ദയനീയവും ലജ്ജാകരവും എന്ന് വിളിക്കുന്ന വിരാട് കോഹ്‌ലിയുടെ മുകളിൽ ബ്രിട്ടീഷ് മാധ്യമങ്ങൾക്ക് മതിപ്പില്ല. ഇംഗ്ലീഷ് മാധ്യമങ്ങളിലെ പ്രശസ്തരായ നിരവധി വ്യക്തികളും പൊതുജനങ്ങളും പോലും കോഹ്‌ലിയുടെ പെരുമാറ്റത്തെ സ്വാഗതം ചെയ്തില്ല.

എഡ്ജ്ബാസ്റ്റണിൽ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ഇന്ത്യ-ഇംഗ്ലണ്ട് ടെസ്റ്റിനിടെ വിരാട് കോഹ്‌ലിയുടെ വന്യമായ ആഘോഷങ്ങൾ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ആരാധകരെയും മാധ്യമങ്ങളെയും ഭിന്നിപ്പിച്ചു. ചിലർ കോഹ്‌ലിയുടെ ആക്രമണോത്സുകത പ്രകടിപ്പിക്കുന്നതിനെ അനുകൂലിക്കുമ്പോൾ മറ്റുചിലർ അങ്ങനെയല്ല. ഫീൽഡിംഗ് സമയത്ത് കോഹ്‌ലി വളരെ വാചാലനും സജീവവുമാണ്.

ആദ്യ ഇന്നിംഗ്‌സിൽ ഇംഗ്ലണ്ട് വിക്കറ്റ് കീപ്പർ 104 റൺസിന് പുറത്തായതിന് ശേഷം അദ്ദേഹം ആദ്യം ജോണി ബെയർസ്റ്റോയ്ക്ക് ഒരു ചുംബനം നൽകി , ഓപ്പണിംഗ് ബാറ്റർ അലക്‌സ് ലീസ് രണ്ടാം ഇന്നിംഗ്‌സിൽ റണ്ണൗട്ടായതിന് ശേഷം അത് ശരിക്കും കീറിക്കളഞ്ഞു. കോഹ്‌ലിയുടെ ആക്രമണോത്സുകമായ ആഘോഷങ്ങൾ, അവിടെ അദ്ദേഹം ആക്രോശിക്കുകയും ചാടുകയും വായുവിൽ മുഷ്‌ടി പമ്പ് ചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്നത് ധാരാളം ആളുകളെ ചർച്ചയാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

എന്നിരുന്നാലും, ബ്രിട്ടീഷ് മാധ്യമങ്ങൾ കോഹ്‌ലിയുടെ മേലുള്ളതിൽ മതിപ്പുളവാക്കുന്നില്ല, ഇത് ലജ്ജാകരവും ദയനീയവും ലജ്ജാകരവുമാണ്’.

ഇംഗ്ലീഷ് മാധ്യമങ്ങളിലെ പ്രശസ്തരായ നിരവധി വ്യക്തികളും പൊതുജനങ്ങളും പോലും കോഹ്‌ലിയുടെ പെരുമാറ്റത്തെ സ്വാഗതം ചെയ്തില്ല. പിയേഴ്‌സ് മോർഗൻ മുതൽ ഫാബിയൻ കൗഡ്രെ വരെ പലരും കോഹ്‌ലിയുടെ ‘അസഹനീയവും’ ‘ക്ലാസ്ലെസ്’തുമായ പ്രവൃത്തിയെ പരിഹസിച്ചു
ആദ്യ ഇന്നിംഗ്‌സിൽ, താനും ബെയർസ്റ്റോയും ചൂടേറിയ കൈമാറ്റത്തിൽ ഏർപ്പെട്ടപ്പോൾ കോഹ്‌ലി എതിരാളികളെ ആകർഷിച്ചു. ആദ്യം, കോഹ്‌ലി ബെയർസ്റ്റോയെ സ്ലെഡ്ജ് ചെയ്തു, “സൗത്തിയെക്കാൾ അൽപ്പം വേഗത്തിൽ, അല്ലേ?”, ബെയർസ്റ്റോയ്ക്കെതിരെ സെഞ്ച്വറി നേടിയ ന്യൂസിലൻഡ് ബൗളിംഗ് നിരയേക്കാൾ മികച്ചതായിരുന്നു ഇന്ത്യൻ പേസ് ആക്രമണം.

അടുത്ത ദിവസം, കോഹ്‌ലി വീണ്ടും ബെയർസ്‌റ്റോവിലേക്ക് പോയി, ഇരുവരും തമ്മിലുള്ള കാര്യങ്ങൾ ശരിക്കും പിരിമുറുക്കത്തിലായി. ബെയർസ്റ്റോ തന്റെ കോപം നീക്കി, ഈ വർഷത്തെ തന്റെ അഞ്ചാമത്തെ ടെസ്റ്റ് സെഞ്ച്വറി നേടി.

ബാറ്റ് ഉപയോഗിച്ച്, കോഹ്‌ലിക്ക് മറക്കാനാവാത്ത ഒരു ഔട്ടിംഗ് ഉണ്ടായിരുന്നു, കുറഞ്ഞ സ്‌കോറുകളും മോശം ഫോമും അദ്ദേഹത്തെ തളർത്തി. ആദ്യ ഇന്നിംഗ്‌സിൽ മാത്യു പോട്ട്‌സിന്റെ പന്തിൽ കളിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് കോഹ്‌ലി 11 റൺസ് നേടിയിരുന്നു, രണ്ടാം ഇന്നിംഗ്‌സിൽ, മുൻ ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റൻ 20-ൽ എത്താൻ നന്നായി തുടങ്ങിയെങ്കിലും, ബെൻ സ്റ്റോക്‌സിനെ എഡ്ജ് ചെയ്ത് ക്യാച്ച് പുറത്താക്കി.

2018 ലെ ഇന്ത്യയുടെ ഇംഗ്ലണ്ട് പര്യടനത്തിൽ 593 റൺസ് കൂട്ടിച്ചേർത്ത കോലി, 10 ഇന്നിംഗ്‌സുകളിൽ നിന്ന് രണ്ട് അർദ്ധ സെഞ്ച്വറികളോടെ 249 റൺസോടെ ഈ പരമ്പര അവസാനിപ്പിക്കുന്നു

Leave A Reply