എഡ്ജ്ബാസ്റ്റൺ ടെസ്റ്റിൽ വിരാട് കോഹ്‌ലിയെ മറികടന്ന് ജോ റൂട്ട് വമ്പൻ റെക്കോർഡ് എഴുതി

നാലാം ദിനം കളി നിർത്തുമ്പോൾ ജോ റൂട്ട് 75 റൺസുമായി പുറത്താകാതെ നിന്നു, നാലാം ഇന്നിംഗ്‌സിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിനെ 378 റൺസ് വിജയലക്ഷ്യത്തിലേക്ക് വളരെ അടുത്ത് വലിച്ചെറിഞ്ഞു

2021ന്റെ തുടക്കം മുതൽ 10 ടെസ്റ്റ് സെഞ്ചുറികൾ നേടിയ മുൻ ഇംഗ്ലണ്ട് ക്യാപ്റ്റൻ ജോ റൂട്ട് തന്റെ കരിയറിലെ ഏറ്റവും മികച്ച ഫോമിൽ ഒന്ന് ആസ്വദിക്കുകയാണ്. വലംകൈയ്യൻ ബാറ്റർ ഇംഗ്ലണ്ടിനെ ഒറ്റയ്ക്ക് പല അവസരങ്ങളിലും രക്ഷപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. എഡ്ബ്ഗാസ്റ്റണിൽ ഇന്ത്യക്കെതിരെ. ആദ്യ ഇന്നിംഗ്‌സിൽ 67 പന്തിൽ 31 റൺസ് നേടിയ ശേഷം, നാലാം ദിനം കളി നിർത്തുമ്പോൾ റൂട്ട് 75 റൺസുമായി പുറത്താകാതെ നിന്നു.

തന്റെ 75 റൺസിന് ഇടയിൽ, റൂട്ട് ഒരു സുപ്രധാന റെക്കോർഡ് തകർത്തു, 2016 മുതൽ വിരാട് കോഹ്‌ലിയുടെ പേരിലുള്ള ഒന്ന് – ഇന്ത്യയും ഇംഗ്ലണ്ടും തമ്മിലുള്ള ഒരു പരമ്പരയിലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന വ്യക്തിഗത സ്‌കോർ. പരമ്പരയിൽ റൂട്ട് ഇതുവരെ 671 റൺസ് നേടിയിട്ടുണ്ട്. 671-ൽ, 564 എണ്ണം ഇന്ത്യൻ ബയോ ബബിളിനുള്ളിൽ ഉയർന്നുവരുന്ന കോവിഡ് -19 കേസുകൾ കാരണം പരമ്പര പാതിവഴിയിൽ നിർത്തിവയ്ക്കുന്നതിന് മുമ്പ് കഴിഞ്ഞ വർഷം നടന്ന ആദ്യ നാല് മത്സരങ്ങളിലാണ് വന്നത്. റൂട്ടിന്റെ ക്ലിനിക്കൽ ഡിസ്‌പ്ലേയിൽ ഇതുവരെ മൂന്ന് സെഞ്ചുറികൾ അദ്ദേഹം അടിച്ചുകൂട്ടിയിട്ടുണ്ട്, നാലാമത്തേത് നേടുന്നതിന് 25 റൺസ് മാത്രം അകലെയാണ് അദ്ദേഹം.

2016ൽ രണ്ട് സെഞ്ചുറികളും അത്രതന്നെ അർധസെഞ്ചുറികളും ഉൾപ്പെടെ 655 റൺസാണ് കോഹ്‌ലി നേടിയത്.

107/2 എന്ന നിലയിൽ ഇംഗ്ലണ്ട് ബാറ്റ് ചെയ്യുമ്പോൾ റൂട്ട് മധ്യനിരയിൽ എത്തി, 56(65) എന്ന നിലയിൽ പുറത്തായ അലക്സ് ലീസിന്റെ റണ്ണൗട്ടിൽ ഉൾപ്പെട്ടിരുന്നു. 72 റൺസുമായി ബാറ്റ് ചെയ്യുന്ന ജോണി ബെയർസ്റ്റോയ്‌ക്കൊപ്പം നാലാം വിക്കറ്റിൽ 150 റൺസ് കൂട്ടുകെട്ടുണ്ടാക്കിയ മുൻ ക്യാപ്റ്റൻ പക്ഷേ, 72 റൺസുമായി ബാറ്റ് ചെയ്യുന്നു. ഇംഗ്ലണ്ടിന് ഇപ്പോൾ 5 ദിവസം 119 റൺസ് വേണം. 7 വിക്കറ്റ് കൈയിലുണ്ട്.

ഈ ടെസ്റ്റ് വിജയിച്ച് പരമ്പര 2-2ന് സമനിലയിലാക്കാൻ ഇംഗ്ലണ്ടിനെ സഹായിക്കുന്നത് റൂട്ടിന് ഒരു കിരീടമുഹൂർത്തമായിരിക്കും, കഴിഞ്ഞ രണ്ട് വർഷമായി മികച്ച ഫോമിന് ഫലങ്ങളൊന്നും ലഭിച്ചിട്ടില്ല. ഇന്ത്യയിലും ആഷസ് ഓസ്‌ട്രേലിയൻ പര്യടനത്തിലും ഇംഗ്ലണ്ട് പുറത്തായി, കഴിഞ്ഞ ഓഗസ്റ്റ്-സെപ്റ്റംബർ മാസങ്ങളിൽ ഇന്ത്യ ആ രാജ്യത്തേക്ക് പര്യടനം നടത്തിയപ്പോൾ വീണ്ടും ബുദ്ധിമുട്ടുകയായിരുന്നു.

Leave A Reply