എല്ലാ പിരിമുറുക്കങ്ങൾക്കിടയിലും, ഇൻഡ് vs ഇംഗ്ലണ്ട് ടെസ്റ്റിൽ സാക് ക്രാളിയെ വീഴ്ത്തിയതിന് ശേഷം ജസ്പ്രീത് ബുംറയുടെ അസാധാരണ പ്രതികരണം

ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരായ അഞ്ചാം ടെസ്റ്റിന്റെ നാലാം ദിനത്തിൽ ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റൻ ജസ്പ്രീത് ബുംറ 107 റൺസിന്റെ ഓപ്പണിംഗ് കൂട്ടുകെട്ട് തകർത്തു.

ഇന്ത്യ നാലാം ദിനം ബാക്ക്ഫൂട്ടിൽ അവസാനിപ്പിച്ചിരിക്കാം, പക്ഷേ ചായയുടെ ഇരുവശത്തും അവർ ചൂടുള്ള ഓട്ടത്തിലാണെന്ന് തോന്നുന്ന ഒരു കാലഘട്ടമുണ്ടായിരുന്നു. ക്യാപ്റ്റൻ ജസ്പ്രീത് ബുംറ അവസാനം ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ സാക് ക്രാളിയും അലക്‌സ് ലീസും തമ്മിലുള്ള ഓപ്പണിംഗ് കൂട്ടുകെട്ട് തകർത്തതോടെയാണ് ഇത് ആരംഭിച്ചത്, അത് അപ്പോഴേക്കും ബോർഡിൽ 100-ലധികം റൺസ് നേടിയിരുന്നു.

ക്രാളി ഓഫ്‌സൈഡിൽ പൂർണ്ണമായും സുഖകരമായി കാണപ്പെട്ടതിനാൽ ബുംറ സ്വയം ആക്രമണത്തിലേക്ക് മടങ്ങി. എന്നിരുന്നാലും, ബുമ്രയുടെ ഒരു ലെങ്ത് ഡെലിവറി ഉപേക്ഷിക്കാനുള്ള ഇംഗ്ലണ്ട് ഓപ്പണറുടെ തീരുമാനം ഫലവത്തായില്ല, പന്ത് ഓഫ് സ്റ്റംപ് എടുക്കാൻ തിരിച്ചുവന്നു.

മൂന്നാം സെഷന്റെ ആദ്യ പന്തിൽ തന്നെ ഒല്ലി പോപ്പിനെ പുറത്താക്കി ബുംറ തുടർച്ചയായി തുടർന്നു. ലീസ് പിന്നീട് റണ്ണൗട്ടിൽ വീണു, ഇംഗ്ലണ്ട് 107/0 ൽ നിന്ന് 109/3 എന്ന നിലയിലേക്ക് പോയി. ആതിഥേയർ 378 റൺസ് വിജയലക്ഷ്യം പിന്തുടരുമ്പോൾ, ടെസ്റ്റ് ക്രിക്കറ്റിൽ അവർ വിജയകരമായി പിന്തുടരുന്ന ഏറ്റവും ഉയർന്ന സ്‌കോറിനേക്കാൾ വളരെ മുകളിലാണ് ഇത്, ഇന്ത്യ ആധിപത്യം പുലർത്തുന്നതായി തോന്നി.

എന്നിരുന്നാലും, ജോ റൂട്ടിന്റെയും ജോണി ബെയർസ്റ്റോയുടെയും ഇൻ-ഫോമിലുള്ള ജോഡികൾ അവസാന അരമണിക്കൂറിൽ റൺസ് കൊള്ളയടിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് ശാന്തമായി സ്‌ട്രൈക്ക് റൊട്ടേറ്റ് ചെയ്തുകൊണ്ട് സ്വയം സ്ഥിരതാമസമാക്കി, അപ്പോഴേക്കും ഇന്ത്യ ശോഷിച്ചു. ഇംഗ്ലണ്ടിന് ജയിക്കാൻ 119 റൺസ് വേണ്ടിയിരുന്നപ്പോൾ റൂട്ടും ബെയർസ്റ്റോയും തമ്മിലുള്ള കൂട്ടുകെട്ട് 150 എന്ന നിലയിലാണ് ദിവസം അവസാനിച്ചത്.

Leave A Reply