ഷബ്നിം, മാരിസാൻ, നാറ്റ് സ്കീവർ എന്നിവർ ജൂണിലെ മികച്ച വനിതാ താരത്തിനായി ഐസിസി നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്തു

2022 ജൂണിലെ ഐസിസി വനിതാ താരത്തിനുള്ള നോമിനികളായി ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയുടെ ഷബ്നിം ഇസ്മയിൽ, മാരിസാൻ കാപ്പ്, ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ നാറ്റ് സ്കീവർ എന്നിവരെ അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റ് കൗൺസിൽ (ഐസിസി) തിങ്കളാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചു.

ഡബ്ലിനിൽ നടന്ന ഏകപക്ഷീയമായ മൂന്ന് മത്സര ഏകദിന പരമ്പരയിൽ നിന്ന് ആകെ 11 വിക്കറ്റുകൾ നേടിയതിനാൽ, ദക്ഷിണാഫ്രിക്കൻ വെറ്ററൻ ഷബ്നിം ഇസ്മായിൽ, പരമ്പരയുടെ ഓപ്പണിംഗ് ഗെയിമിൽ 3/16, പ്ലെയർ ഓഫ് ദി മാച്ച് അവാർഡ് എന്നിവ ഇസ്മായിൽ സ്വന്തമാക്കി, തുടർന്ന് രണ്ടാം മത്സരത്തിൽ മറ്റൊരു മൂന്ന് വിക്കറ്റ് നേട്ടത്തോടെ വീണ്ടും മികവ് തെളിയിച്ചു. എന്നാൽ പരമ്പരയിലെ മൂന്നാമത്തെയും അവസാനത്തെയും ഗെയിമിലാണ് ഈ തീപ്പൊരി വലംകയ്യൻ ശരിക്കും വേറിട്ട് നിന്നത്, അവർ ഏകദിന ക്രിക്കറ്റിലെ അഞ്ച് വിക്കറ്റ് നേട്ട൦ സ്വന്തമാക്കി. ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക പരമ്പര 3-0ന് തൂത്തുവാരുകയും ചെയ്തു.

ടൗണ്ടണിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരായ റീ-ബോൾ മത്സരത്തിൽ ആവേശകരമായ പ്രകടനവുമായി മാരിസാൻ കാപ്പ് എത്തി. ബഹുമുഖ പ്രതിഭയായ 32-കാരി ഒറ്റ ടെസ്റ്റിനിടെ ബാറ്റുകൊണ്ട് തിളങ്ങി. ആദ്യ ഇന്നിംഗ്‌സിൽ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയുടെ 284 റൺസിൽ 150 റൺസ് സ്‌കോർ ചെയ്തു. അതേ മത്സരത്തിൽ പുറത്താകാതെ 169 റൺസുമായി തന്റെ കന്നി ടെസ്റ്റ് സെഞ്ച്വറി നേടിയ ഇംഗ്ലണ്ട് വലംകൈയ്യൻ താരമാണ് നാറ്റ് സ്കീവർ.

Leave A Reply