രേണുകയുടെ തകർപ്പൻ ബൗളിങ്ങും, സ്മൃതി-ഷഫാലി സഖ്യത്തിന്റെ റെക്കോർഡ് കൂട്ടുകെട്ടും, രണ്ടാം ഏകദിനത്തിൽ ഇന്ത്യ ശ്രീലങ്കയെ 10 വിക്കറ്റിന് തോൽപ്പിച്ചു

രേണുക സിംഗ് ഠാക്കൂറിന്റെ നാല് വിക്കറ്റ് നേട്ടവും സ്മൃതി മന്ദാനയും (94 നോട്ടൗട്ട്), ഷഫാലി വർമയും (പുറത്താകാതെ 71) നടത്തിയ റെക്കോഡ് ഓപ്പണിംഗ് കൂട്ടുകെട്ടും ശ്രീലങ്കൻ വനിതകൾക്കെതിരെ 10 വിക്കറ്റിന്റെ സമഗ്രമായ വിജയത്തിലേക്ക് ഇന്ത്യയെ നയിച്ച്. ജയത്തോടെ ഇന്ത്യ പരമ്പരയിൽ 2-0 ലീഡ് നേടി.

ടോസ് നേടി ആദ്യം ബൗളിംഗ് തിരഞ്ഞെടുത്ത ഇന്ത്യ, രേണുക സിംഗ് താക്കൂറും മറ്റ് ബൗളർമാരും നേരത്തെ തന്നെ മുന്നേറിയതോടെ വിജയിച്ചു. തന്റെ നാലാമത്തെ ഏകദിനത്തിൽ, രേണുക അതിശയിപ്പിക്കുന്ന പ്രകടനം പുറത്തെടുത്തു, മേഘന സിങ്ങിന്റെ സഹായത്തോടെ, ശ്രീലങ്കയെ ഇന്ത്യ 173ന് പുറത്താക്കി. മറുപടി ബാറ്റിങ്ങിനിറങ്ങിയ ഇന്ത്യ അനായാസ ജയം സ്വാന്തമാക്കി. ആദ്യ മത്സരത്തിൽ രേണുക മൂന്ന് വിക്കറ്റ് വീഴ്ത്തിയിരുന്നു.

174 റൺസ് വിജയലക്ഷ്യം സന്ദർശകർക്ക് വെല്ലുവിളി നിറഞ്ഞ ഒന്നായിരിക്കില്ലെങ്കിലും 26 ഓവറിൽ താഴെ വിജയിച്ച് ഇന്ത്യ ഓപ്പണർമാർ അത് വേഗത്തിൽ പിന്തുടരുകയായിരുന്നു. സ്മൃതി മന്ദാനയും ഷഫാലി വർമ്മയും ജാഗ്രതയോടെ തുടങ്ങി മികച്ച രീതിയിൽ മുന്നോട്ട് പോവുകയും ചെയ്തു.
ഒമ്പതാം ഓവറിൽ ഇന്ത്യ അമ്പതിൽ എത്തി, അവിടെ നിന്ന് ഇരുവരും തിരിഞ്ഞുനോക്കിയില്ല. ഫീൽഡിൽ ശ്രീലങ്ക മോശമായതും രണ്ട് ബാറ്റ്‌സ്‌മാർക്കും രണ്ട് അവസരങ്ങൾ ലഭിച്ചതും ഇന്ത്യക്ക് തുണയായി.

 

Leave A Reply