കലൈവാണി എലോർഡ കപ്പ് ഫൈനലിൽ പ്രവേശിച്ചു

ഇന്ത്യൻ ബോക്‌സർ കലൈവാണി ശ്രീനിവാസൻ ആധിപത്യ വിജയത്തോടെ എലോർഡ കപ്പ് ഫൈനലിലേക്ക് കുതിച്ചപ്പോൾ കുൽദീപ് കുമാർ കസാക്കിസ്ഥാനിലെ നൂർ-സുൽത്താനിൽ സെമിഫൈനലിലേക്ക് മുന്നേറി.

ചെന്നൈയിൽ നിന്നുള്ള കലൈവാണി, വനിതകളുടെ 48 കിലോഗ്രാം സെമിഫൈനൽ മത്സരത്തിൽ ഉസ്ബെക്കിസ്ഥാന്റെ ഫർസോണ ഫോസിലോവയ്‌ക്കെതിരെ മികച്ച കഴിവുകൾ പ്രകടിപ്പിച്ചു. കലൈവാണിയുടെ ശക്തമായ പ്രഹരങ്ങളും നിരന്തര ആക്രമണവും അവരുടെ എതിരാളിക്ക് ഒരു അവസരവും നൽകിയില്ല, ഒടുവിൽ ഏകകണ്ഠമായ തീരുമാനത്തിൽ ഇന്ത്യ സുഖമായി വിജയിച്ചു.

മത്സരത്തിന്റെ നാലാം ദിനം കുൽദീപ് ഇന്ത്യക്ക് വിജയത്തുടക്കം നൽകിയെങ്കിലും വിജയത്തിനായി കഠിനാധ്വാനം ചെയ്യേണ്ടിവന്നു. പുരുഷന്മാരുടെ 48 കിലോഗ്രാം ക്വാർട്ടർ ഫൈനൽ പോരാട്ടത്തിൽ പ്രാദേശിക കൈരാട്ട് യെർണൂരിൽ നിന്ന് കുൽദീപിന് കടുത്ത വെല്ലുവിളി നേരിട്ടു. എന്നാൽ, കരുതലോടെയും കൃത്യമായ ആക്രമണത്തിലൂടെയും ഇന്ത്യ 3-2ന് ജയിച്ചു.

Leave A Reply