അഞ്ചാം ടെസ്റ്റ് : ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരെ ഇന്ത്യക്ക് ലീഡ്

ഈ വർഷം തന്റെ അഞ്ചാം ടെസ്റ്റ് സെഞ്ച്വറി നേടി ഇംഗ്ലണ്ടിനെ അവരുടെ ഒന്നാം ഇന്നിംഗ്‌സിൽ 284 റൺസിൽ എത്താൻ സഹായിച്ചപ്പോൾ ജോണി ബെയർസ്റ്റോയുടെ മികച്ച പ്രകടനം തുടർന്നു. ഈ സെഞ്ചുറിയോടെ തുടർച്ചയായി മൂന്ന് ടെസ്റ്റുകളിൽ സെഞ്ചുറി നേടുന്ന പതിനഞ്ചാമത്തെ ഇംഗ്ലണ്ട് താരമായി ബെയർസ്റ്റോ. അവസാന നാല് ഇന്നിംഗ്‌സുകളിലെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ സ്‌കോർ ഇപ്പോൾ 106, 71*, 162, 136 എന്നിങ്ങനെയാണ്. ആതിഥേയർ 300-ന് താഴെ സ്‌കോറിന് പുറത്തായതോടെ ഇന്ത്യക്ക് ലീഡ് ലഭിച്ചു.

ആദ്യം ബാറ്റ് ചെയ്ത ഇന്ത്യ പന്ത് ജഡേജ എന്നിവരുടെ സെഞ്ചുറിയുംബുമ്രയുടെ വെടിക്കെട്ടിലും ഒന്നാം ഇന്നിങ്ങ്സിൽ 416 റൺസ് നേടി. മറുപടി ബാറ്റിങ്ങിനിറങ്ങിയ ഇംഗ്ളണ്ടിനെ ഇന്ത്യ 284 റൺസിന് ഓൾഔട്ടാക്കി. ഇതോടെ ഇന്ത്യ 132 റൺസിന്റെ ലീഡ് നേടി. ഈ ലീഡുമായി രണ്ടാം ഇന്നിങ്ങ്‌സ് ആരംഭിച്ച ഇന്ത്യ ഇന്നലെ കളി അവസാനിപ്പിച്ചപ്പോൾ 125/3 എന്ന നിലയിലാണ് ആണ്. ഇന്ത്യയുടെ ലീഡ് ഇപ്പോൾ 257 ആയി. അമ്പത് റൺസുമായി പുജാരയും, മുപ്പത് റൺസുമായി പൂജാരയുമാണ് ക്രീസിൽ. ഗിൽ(4), വിരാട് കൊഹിലി(20) ഹനുമാൻ വിഹാരി(11) എന്നിവരാണ് പുറത്തായത്.

ബെയർസ്റ്റോ 140 പന്തിൽ 14 ബൗണ്ടറികളുടെയും രണ്ട് സിക്സുകളുടെയും സഹായത്തോടെ 106 റൺസെടുത്തു. ക്യാപ്റ്റൻ ബെൻ സ്‌റ്റോക്‌സ് 25 റൺസെടുത്തപ്പോൾ വിക്കറ്റ് കീപ്പർ ബാറ്റർ സാം ബില്ലിംഗ്‌സ് 36 റൺസിന് പുറത്തായി. 4/66 എന്ന സ്‌കോറിന് മുഹമ്മദ് സിറാജാണ് ഇന്ത്യൻ ബൗളർമാരിൽ മുന്നിൽ. ക്യാപ്റ്റൻ ജസ്പ്രീത് ബുംറ മൂന്നും ഷമി രണ്ടും വിക്കറ്റ് വീഴ്ത്തി.

Leave A Reply