ചെസ്സ് ഒളിമ്പ്യാഡ് ടോർച്ച് റിലേ പനാജിയിലെത്തി

 

ആദ്യ ചെസ് ഒളിമ്പ്യാഡ് ടോർച്ച് റിലേ ഞായറാഴ്ച ഗോവയിലെ പനാജിയിലെത്തി. ഗോവയിൽ, സംസ്ഥാന കായിക-യുവജനകാര്യ-കല-സാംസ്കാരിക മന്ത്രി ഗോവിന്ദ് ഗൗഡെ ഗ്രാൻഡ്മാസ്റ്റർ അനുരാഗ് മഹമാലിൽ നിന്ന് ദീപം ഏറ്റുവാങ്ങി അന്താരാഷ്ട്ര ഗ്രാൻഡ്മാസ്റ്റർ ഭക്തി കുൽക്കർണിക്ക് കൈമാറി.

മുംബൈയിൽ നടന്ന സുപ്രധാന ചടങ്ങിൽ ഗ്രാൻഡ്‌മാസ്റ്റർമാരായ പ്രവീൺ തിപ്‌സെ, അഭിജിത് കുന്റെ, സൗമ്യ സ്വാമിനാഥൻ, സ്‌പോർട്‌സ് വകുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ, സംസ്ഥാന ചെസ് അസോസിയേഷൻ, ചെസ് പ്രേമികൾ, വളർന്നുവരുന്ന താരങ്ങൾ എന്നിവർ പങ്കെടുത്തു. ശനിയാഴ്ച നേരത്തെ നാഗ്പൂരിലും പൂനെയിലും പന്തം എത്തിയിരുന്നു. ഇത് അടുത്തതായി പനാജി, ഗോവ ലേ, ജമ്മു, ശ്രീനഗർ, ധർമ്മശാല, ഷിംല, ചണ്ഡീഗഡ്, പട്യാല, അമൃത്സർ, പാനിപ്പത്ത്, ഗുരുഗ്രാം, കുരുക്ഷേത്ര, ഡെറാഡൂൺ, ഹരിദ്വാർ, മീററ്റ്, കാൺപൂർ, കെവാഡിയ അഹമ്മദാബാദ്, ദണ്ഡി, സൂറത്ത്, ജയ്പൂർ, ദാമൻ എന്നിവിടങ്ങളിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യും.

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയാണ് ടോർച്ച് റിലേ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തത്. തമിഴ്‌നാട്ടിലെ മഹാബലിപുരത്ത് സമാപിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് 40 ദിവസത്തേക്ക് 75 നഗരങ്ങളിലേക്ക് ടോർച്ച് സഞ്ചരിക്കും. 200-ലധികം രാജ്യങ്ങളാണ് ചെസ് ഒളിമ്പ്യാഡിൽ പങ്കെടുക്കുന്നത്. ചെസ് ഗ്രാൻഡ്മാസ്റ്റർമാർ വിവിധ വേദികളിൽ പന്തം ഏറ്റുവാങ്ങും.

Leave A Reply