കോഹ്‌ലി പുറത്തായതിന് ശേഷം പൂജാരയും പന്തും പുനർനിർമിച്ചു; IND 200ന് മുകളിൽ ലീഡ്

ബർമിംഗ്ഹാമിലെ എഡ്ജ്ബാസ്റ്റണിൽ വീണ്ടും ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്ത അഞ്ചാം ടെസ്റ്റിന്റെ രണ്ടാം ഇന്നിംഗ്സിൽ ഇന്ത്യയ്ക്ക് മൂന്നാം വിക്കറ്റ് നഷ്ടമായപ്പോൾ വിരാട് കോഹ്ലി ബെൻ സ്റ്റോക്സിനെ വീഴ്ത്തി. നേരത്തെ ജെയിംസ് ആൻഡേഴ്സണെതിരായ മത്സരത്തിൽ ശുഭ്മാൻ ഗിൽ 4 റൺസിന് പുറത്തായപ്പോൾ സ്റ്റുവർട്ട് ബ്രോഡ് ഹനുമ വിഹാരിയെ (11) പുറത്താക്കി.

ജോണി ബെയർസ്റ്റോ സെഞ്ച്വറി നേടി ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ പോരാട്ടത്തിന് നേതൃത്വം നൽകി, അതേസമയം ഇന്ത്യക്ക് ആരോഗ്യകരമായ ഒന്നാം ഇന്നിംഗ്സ് ലീഡ് നേടാൻ കഴിഞ്ഞു. മൂന്നാം ദിവസത്തെ ഉച്ചഭക്ഷണത്തിന് മഴ പ്രേരിപ്പിച്ചപ്പോൾ പുറത്താകാതെ 91 റൺസെടുത്ത ബെയർസ്റ്റോ, സീമർ ശാർദുൽ താക്കൂറിനെ കവർ റോപ്പിൽ വീഴ്ത്തിയപ്പോൾ മൂന്നക്കത്തിലേക്ക് പോയി.

ഇംഗ്ലണ്ടിനെ 227-6ന് പുറത്താക്കി, ഇന്ത്യയുടെ ഒന്നാം ഇന്നിംഗ്‌സ് 416ന് മറുപടിയായി അവർ 284 റൺസിന് പുറത്തായി, 132 റൺസിന്റെ പിന്നോക്കാവസ്ഥ. രണ്ടാം ദിനം ജസ്പ്രീത് ബുംറയുടെ മൂന്ന് വിക്കറ്റ് നേട്ടത്തിൽ ഇംഗ്ലണ്ട് 27 ഓവറിൽ അഞ്ച് വിക്കറ്റ് നഷ്ടത്തിൽ 84 എന്ന നിലയിലാണ്.

ജോ റൂട്ടിന്റെ (31) വിക്കറ്റ് സിറാജും ജാക്ക് ലീച്ചിനെ (0) മുഹമ്മദ് ഷമിയും പവലിയനിലേക്ക് മടക്കി. തുടക്കത്തിൽ, ഋഷഭ് പന്തിന്റെയും രവീന്ദ്ര ജഡേജയുടെയും സെഞ്ചുറികളാണ് ഇന്ത്യയെ 416 റൺസെന്ന സ്‌കോറിലേക്ക് നയിച്ചത്.

 

Leave A Reply