ബ്രിട്ടീഷ് ജിപി വിജയത്തോടെ സെയിൻസ് ജൂനിയർ കരിയറിലെ ആദ്യ എഫ്1 റേസിൽ വിജയിച്ചു

വെർസ്റ്റാപ്പന് യഥാർത്ഥ തുടക്കത്തിൽ തന്നെ സൈൻസ് പാസ്സായിരുന്നു, എന്നാൽ ഷൗ ഉൾപ്പെട്ട മൾട്ടി-കാർ ക്രാഷിന് ശേഷം റേസ് പുനരാരംഭിച്ചപ്പോൾ എല്ലാം വീണ്ടും ചെയ്യേണ്ടിവന്നു.

2022 ജൂലൈ 3 ഞായറാഴ്ച, ഇംഗ്ലണ്ടിലെ സിൽവർ‌സ്റ്റോണിൽ നടന്ന സിൽവർ‌സ്റ്റോൺ സർക്യൂട്ടിൽ ബ്രിട്ടീഷ് ഫോർമുല വൺ ഗ്രാൻഡ് പ്രിക്സ് നേടിയതിന് ശേഷം സ്പെയിനിലെ ഫെരാരി ഡ്രൈവർ കാർലോസ് സൈൻസ് ആഘോഷിക്കുന്നു. (എപി ഫോട്ടോ/മാറ്റ് ഡൻഹാം)

വെർസ്റ്റാപ്പന് യഥാർത്ഥ തുടക്കത്തിൽ തന്നെ സൈൻസ് പാസ്സായിരുന്നു, എന്നാൽ ഷൗ ഉൾപ്പെട്ട മൾട്ടി-കാർ ക്രാഷിന് ശേഷം റേസ് പുനരാരംഭിച്ചപ്പോൾ എല്ലാം വീണ്ടും ചെയ്യേണ്ടിവന്നു.

കാർലോസ് സെയിൻസ് ജൂനിയർ തന്റെ കരിയറിലെ ആദ്യ ഫോർമുല വൺ റേസിൽ ഞായറാഴ്ച ബ്രിട്ടീഷ് ഗ്രാൻഡ് പ്രിക്സിലെ വിജയത്തോടെ വിജയിച്ചു – ഈ സീസണിലെ ഇതുവരെയുള്ള ഏറ്റവും നാടകീയമായ റേസ്. ഭയപ്പെടുത്തുന്ന ആദ്യ ലാപ് ക്രാഷിൽ തുടങ്ങി പോഡിയം പൊസിഷനുകൾക്കായുള്ള തീവ്രമായ വീൽ-ടു-വീൽ പോരാട്ടങ്ങളിൽ അവസാനിച്ചു.

ചാൾസ് ലെക്ലർക്ക് തൊട്ടുപിന്നിൽ സൈൻസ് ലീഡ് ചെയ്യുകയായിരുന്നു, ഫെരാരി ആദ്യം “പോരാടാൻ സ്വതന്ത്രരാണെന്ന്” പറഞ്ഞപ്പോൾ ഇറ്റാലിയൻ ടീം ലൂയിസ് ഹാമിൽട്ടനോട് സമയം നഷ്ടപ്പെടാതിരിക്കാൻ ലെക്ലർക്കിനെ മറികടക്കാൻ സൈൻസിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

എന്നാൽ ഒരു സേഫ്റ്റി കാർ പുറത്തിറങ്ങി, ഫെരാരി സൈൻസിനെ പുത്തൻ, ഗ്രിപ്പിയർ സോഫ്റ്റ് ടയറുകൾക്കായി കുഴികളിലേക്ക് കൊണ്ടുവന്നു. ലെക്ലർക്ക് പഴയതും കഠിനവുമായ ടയറുകളിൽ അവശേഷിച്ചു, സൈൻസ് ഉടൻ തന്നെ തന്റെ സഹതാരത്തെ മറികടന്ന് ലീഡ് വീണ്ടെടുക്കുകയും തന്റെ 150-ാം എഫ്1 തുടക്കത്തിലെ ആദ്യ വിജയത്തിനായി പിന്മാറുകയും ചെയ്തു.

ഞങ്ങളത് ചെയ്തു. അതെ! ഞങ്ങളത് ചെയ്തു! അതെ! വാമോസ്!” സ്പാനിഷ് ഡ്രൈവർ ഫെരാരി റേഡിയോ ചെയ്തു. പുനരാരംഭിച്ചതിന് ശേഷം സെർജിയോ പെരസ് ഹാമിൽട്ടണിനെയും ലെക്ലർക്കിനെയും മറികടന്ന് സൈൻസിന് പിന്നിൽ രണ്ടാം സ്ഥാനത്തെത്തി.

മൂന്ന്-വൈഡ് നീക്കത്തിൽ പെരെസിനെയും ലെക്ലർക്കിനെയും മറികടന്ന് ഹാമിൽട്ടൺ ഹ്രസ്വമായി രണ്ടാമനായിരുന്നു, പക്ഷേ അദ്ദേഹത്തിന് സ്ഥാനം നിലനിർത്താൻ കഴിയാതെ നാലാം സ്ഥാനത്തേക്ക് പിന്തള്ളപ്പെട്ടു.

മൂന്നാം സ്ഥാനത്തിനായുള്ള കടുത്ത പോരാട്ടത്തിൽ ഹാമിൽട്ടൺ ലെക്ലർക്കിനെ മറികടന്നു. ഈ സീസണിൽ ആദ്യമായി ലാപ്‌സ് ഞായറാഴ്ചയും അദ്ദേഹം നയിച്ചു. “ഞാൻ എല്ലാം നൽകി,” രണ്ടാഴ്ച മുമ്പ് കാനഡയിൽ മൂന്നാമതായിരുന്ന ഹാമിൽട്ടൺ പറഞ്ഞു,

മെഴ്‌സിഡസ് തിരിച്ചുവരുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ഈ സീസണിലെ വിജയങ്ങൾക്കായി റെഡ് ബുള്ളിനെയും ഫെരാരിയെയും വെല്ലുവിളിക്കാൻ ടീമിന് കഴിഞ്ഞില്ല, എന്നാൽ ഈ വാരാന്ത്യത്തിന് മുമ്പായി മെഴ്‌സിഡസിലേക്കുള്ള ഒരു അധിക അപ്‌ഗ്രേഡ് വാഗ്ദാനമായിരുന്നു.

 

Leave A Reply