മെച്ചപ്പെടുത്തലുകൾ കൊണ്ടുവരാൻ കൂടുതൽ ഉറക്കം മതിയാകണമെന്നില്ല, എംഐടി പഠനം പറയുന്നു

ഒരാളുടെ ഉൽപ്പാദനക്ഷമതയിലും ക്ഷേമത്തിലും ഇടവേളകൾ എടുക്കുന്നതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ ഫലപ്രദമാണ് പകൽ സമയത്തെ ചെറിയ ഉറക്കം എന്നും ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തി. ആരോഗ്യകരമായ ജീവിതത്തിനുള്ള ഏറ്റവും നിർണായകമായ അടിത്തറകളിലൊന്നാണ് നല്ല ഉറക്കം .

നിങ്ങൾ നന്നായി ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും , സ്ഥിരമായി ജോലി ചെയ്യുന്നുണ്ടെങ്കിലും, നിങ്ങളുടെ മാനസികാരോഗ്യം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ മുഴുകിയാലും , നിങ്ങൾ നന്നായി വിശ്രമിച്ചില്ലെങ്കിൽ എല്ലാം പരാജയപ്പെടും. വാസ്തവത്തിൽ, നിങ്ങൾ ഒരു ദിവസം 8-9 മണിക്കൂർ ഉറങ്ങുകയാണെങ്കിൽപ്പോലും നിങ്ങൾക്ക് വേണ്ടത്ര വിശ്രമം ലഭിച്ചേക്കില്ല, ഒരു MIT പഠനം പറയുന്നു. പകരം, നല്ല നിലവാരമുള്ള ഉറക്കത്തിലും ഉറക്കത്തിലുമാണ് ഉത്തരം.

അർബൻ പാവപ്പെട്ടവരിൽ ഉറക്കം വർധിക്കുന്നതിന്റെ സാമ്പത്തിക അനന്തരഫലങ്ങൾ ‘ എന്ന തലക്കെട്ടിലുള്ള പഠനം ദി ക്വാർട്ടർലി ജേണൽ ഓഫ് ഇക്കണോമിക്സിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്.

എംഐടി, ഹാർവാർഡ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി, പെരൽമാൻ സ്കൂൾ ഓഫ് മെഡിസിൻ, യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഒഓഫ് പെൻസിൽവാനിയയിലെ വാർട്ടൺ സ്കൂൾ എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള പണ്ഡിതന്മാരാണ് പഠനം നടത്തിയത്.ഒരു മാസത്തിനിടെ ചെന്നൈയിലെ താഴ്ന്ന വരുമാനമുള്ള 452 ജോലികളുടെ ഉറക്ക ഷെഡ്യൂളുകളുടെയും ഉത്പാദനക്ഷമതയുടെയും വിശകലനത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ് ഇത് .

പങ്കെടുക്കുന്നവരുടെ ഉറക്കം അരമണിക്കൂർ വർദ്ധിപ്പിച്ചാലും അവരുടെ ഉൽപ്പാദനക്ഷമത, വരുമാനം, സാമ്പത്തിക തിരഞ്ഞെടുപ്പുകൾ, ക്ഷേമബോധം, അല്ലെങ്കിൽ രക്തസമ്മർദ്ദം എന്നിവ മെച്ചപ്പെടുത്താൻ കഴിഞ്ഞില്ലെന്ന് കണ്ടെത്തി. വാസ്തവത്തിൽ, ഇത് അവർ ജോലി ചെയ്യുന്ന മണിക്കൂറുകളുടെ എണ്ണം മാത്രമാണ് കുറച്ചത്.

ഒരാളുടെ ഉൽപാദനക്ഷമതയിലും ക്ഷേമത്തിലും ഇടവേളകൾ എടുക്കുന്നതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ ഫലപ്രദമാണ് പകൽ സമയത്തെ ചെറിയ ഉറക്കം എന്നും ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തി . കൂടാതെ, കൊതുകുകൾ, ശബ്ദം, ചെന്നൈയിലെ ചൂട് എന്നിവ കാരണം തൊഴിലാളികൾ ഉറങ്ങുന്ന അവസ്ഥയാണ് അവരുടെ താഴ്ന്ന നിലവാരത്തിലുള്ള ഉറക്കത്തിന് കാരണമായതെന്നും അവർ കണ്ടെത്തി.

അതുകൊണ്ട്, ഗവേഷകരിലൊരാളായ ഷിൽബാച്ച്, “ഗുണനിലവാരമില്ലാത്ത ഉറക്കം കൂട്ടിച്ചേർത്താൽ, അത് ഉയർന്ന നിലവാരമുള്ളതാണെങ്കിൽ മറ്റൊരു അരമണിക്കൂർ ഉറക്കത്തിന് ലഭിക്കുന്ന പ്രയോജനങ്ങൾ ഉണ്ടാകില്ല” എന്ന് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

 

Leave A Reply