വനിതാ ഹോക്കി ലോകകപ്പ് 2022: കരുത്തരായ ഇന്ത്യ ഇംഗ്ലണ്ടിനെ 1-1ന് സമനിലയിൽ തളച്ചു

ഞായറാഴ്ച നടന്ന എഫ്‌ഐഎച്ച് വനിതാ ഹോക്കി ലോകകപ്പിന്റെ ഉദ്ഘാടന മത്സരത്തിൽ ഇന്ത്യൻ വനിതാ ഹോക്കി ടീം ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരെ 1-1 സമനിലയിൽ പിരിഞ്ഞു. ഒമ്പതാം മിനിറ്റിൽ ഇസബെല്ല പീറ്ററിലൂടെ ഇംഗ്ലണ്ട് മുന്നിലെത്തിയപ്പോൾ 28-ാം മിനിറ്റിൽ വന്ദന കടാരിയ ഇന്ത്യക്ക് സമനില നേടിക്കൊടുത്തു. വടിക്ക് വേണ്ടി പരസ്പരം യോജിപ്പിച്ചതിനാൽ ആദ്യ രണ്ട് പാദങ്ങളിൽ ഇരുടീമുകളും തമ്മിൽ വേർതിരിച്ചറിയാൻ ഒന്നുമില്ല.

ആദ്യ മിനിറ്റിൽ തന്നെ പെനാൽറ്റി കോർണറിന്റെ രൂപത്തിൽ ഇന്ത്യൻ താരങ്ങൾ ഗോൾ നേടിയെങ്കിലും അവസരം പാഴാക്കി. മിനിറ്റുകൾക്ക് ശേഷം, ഇംഗ്ലീഷ് വനിതകളെ നിരാകരിച്ച് ക്യാപ്റ്റൻ സവിത ഗോളിന് മുന്നിൽ മികച്ച സേവ് നടത്തി.

നെക്ക് ആൻഡ് നെക്ക് പോരാട്ടത്തിനൊടുവിൽ ‘ഡി’ യുടെ പുറത്ത് നിന്ന് ഒരു പന്തിൽ ഭംഗിയായി ഡിഫ്ലെക്റ്റ് ചെയ്ത പീറ്ററിലൂടെ ഇംഗ്ലണ്ടാണ് ലീഡ് നേടിയത്. ഇന്ത്യ ഉജ്ജ്വലമായി മറുപടി നൽകുകയും സെക്കന്റുകൾക്ക് ശേഷം ബാക്ക്-ടു-ബാക്ക് പെനാൽറ്റി കോർണറുകൾ ഉറപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു, എന്നാൽ ഗുർജിത് കൗറിനെ ആദ്യം പോസ്റ്റും പിന്നീട് ഇംഗ്ലീഷ് ഗോൾകീപ്പർ ഹിഞ്ചും നിരസിച്ചു.

ഇംഗ്ലിഷ് പ്രതിരോധത്തിൽ ശക്തമായി സമ്മർദ്ദം ചെലുത്തിയ ഇന്ത്യൻ താരങ്ങൾ 17-ാം മിനിറ്റിൽ തങ്ങളുടെ മൂന്നാം പെനാൽറ്റി കോർണർ ഉറപ്പാക്കിയെങ്കിലും ഒരിക്കൽ കൂടി ഗുർജിത് പതറി.

Leave A Reply