ചെസ്സ് ഒളിമ്പ്യാഡ് ഇപ്പോൾ വളരെ മത്സരാത്മകമാണെന്ന് ബോറിസ് ഗെൽഫാൻഡ് പറയുന്നു

ഈ മാസം അവസാനം ഇന്ത്യ ആതിഥേയത്വം വഹിക്കുന്ന പ്രീമിയർ ടൂർണമെന്റിനായി ആനന്ദിനൊപ്പം ഇന്ത്യൻ കളിക്കാരെ ഉപദേശിച്ച സോവിയറ്റ് വംശജനായ ഇസ്രായേലി കളിക്കാരൻ, ഇന്ത്യൻ ടീമുകൾ മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവയ്ക്കുന്നതിൽ ആത്മവിശ്വാസമുണ്ട്.

180-ലധികം രാജ്യങ്ങൾ പങ്കെടുക്കുന്ന 44-ാമത് ചെസ് ഒളിമ്പ്യാഡ് ഈ മാസം അവസാനം മഹാബലിപുരത്ത് ആരംഭിക്കുമ്പോൾ, ഗ്രാൻഡ്മാസ്റ്റർ (ജിഎം) ബോറിസ് ഗെൽഫാൻഡ് ഇന്ത്യൻ പ്രകടനങ്ങൾ ശ്രദ്ധയോടെ പിന്തുടരും. സോവിയറ്റ് വംശജനായ ഇസ്രായേലി ചെസ്സ് എയ്‌സ് മെയ് മാസത്തിൽ ചെന്നൈയിലെ ഒരു ക്യാമ്പിൽ മികച്ച 10 ഇന്ത്യൻ കളിക്കാർക്കൊപ്പം (ഓപ്പൺ, വനിതാ വിഭാഗങ്ങളിലായി അഞ്ച് കളിക്കാർ വീതമുള്ള അഞ്ച് ടീമുകളെ ആതിഥേയർ ഫീൽഡ് ചെയ്യുന്നു) പത്ത് ദിവസം ചെലവഴിച്ചു, അദ്ദേഹം പഠിച്ച സുപ്രധാന പാഠങ്ങൾ പകർന്നു. മൂന്ന് പതിറ്റാണ്ട് നീണ്ട പ്രൊഫഷണൽ ജീവിതം.

ഒളിമ്പ്യാഡിനെ ഗെൽഫാൻഡിനെപ്പോലെ പരിചയമുള്ളവർ ചുരുക്കം. 54-കാരനായ അദ്ദേഹം 1990 മുതൽ 2014 വരെ 11 ആവർത്തനങ്ങളിൽ പങ്കെടുത്തു, 1990 ൽ സോവിയറ്റ് യൂണിയനെയും 1994 ലും 1996 ലും ബെലാറസിനെയും എട്ട് പതിപ്പുകളിൽ ഇസ്രായേലിനെയും പ്രതിനിധീകരിച്ചു. ഗെൽഫാൻഡിനെ ഉപദേശകനാക്കാനുള്ള തീരുമാനം കളിക്കാരും ഓൾ ഇന്ത്യ ചെസ് ഫെഡറേഷനും (എഐസിഎഫ്) ഏകകണ്ഠമായി എടുത്തിരുന്നു.

അഞ്ച് തവണ ലോക ചാമ്പ്യനായ വിശ്വനാഥൻ ആനന്ദും ഉപദേഷ്ടാവിന്റെ റോൾ കളിക്കുന്നതിനാൽ, ഇന്ത്യൻ കളിക്കാർക്ക് ഒരിക്കലും വിജയിക്കാത്ത ഒരു ഇവന്റിലേക്ക് മികച്ച ബിൽഡ്-അപ്പ് ഉണ്ടാകുമായിരുന്നില്ല (2020 ലെ ആദ്യ ഓൺലൈൻ പതിപ്പിൽ അവർ റഷ്യയുമായി സംയുക്ത വിജയികളായിരുന്നു).

ഇന്ത്യൻ കളിക്കാർ മുൻകൂട്ടി തയ്യാറെടുക്കുന്നത് വളരെ നല്ലതാണ്. ഇത് വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട ടൂർണമെന്റാണ്, ”ഗെൽഫാൻഡ് ഞായറാഴ്ച പറഞ്ഞു. താൻ നൽകിയ ഇൻപുട്ടുകളുടെ സൂക്ഷ്മമായ വിശദാംശങ്ങൾ വെളിപ്പെടുത്താൻ ഗെൽഫാൻഡ് ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ലെങ്കിലും, കളിക്കാർ പഠിക്കാനുള്ള തീവ്രത 2012-ലെ ലോക ചാമ്പ്യൻഷിപ്പ് ചലഞ്ചറിന് ഒരു വലിയ നേട്ടമായിരുന്നു.

ക്യാമ്പിൽ പങ്കെടുത്ത എല്ലാവരും നിശ്ചയദാർഢ്യവും പഠിക്കാനുള്ള ആഗ്രഹവും പ്രകടിപ്പിച്ചതിനാൽ എനിക്ക് വളരെ പോസിറ്റീവ് വികാരമുണ്ട്. ഓരോ കളിക്കാരനും എങ്ങനെ നന്നായി പ്രവർത്തിക്കാൻ പ്രേരിപ്പിക്കപ്പെടു ന്നുവെന്ന് ഞാൻ കണ്ടു.

എല്ലാ ഇന്ത്യൻ ടീമുകൾക്കും ഒളിമ്പ്യാഡ് നന്നായി പ്രവർത്തിക്കുമെന്നത് എനിക്ക് വലിയ പ്രതീക്ഷ നൽകുന്നു. ഞങ്ങൾ ഒരു ഗ്രൂപ്പായി ഗെയിമിന്റെ വ്യത്യസ്‌ത വശങ്ങളിൽ പ്രവർത്തിച്ചു, കൂടാതെ മിക്ക അംഗങ്ങളുമായും എനിക്ക് വ്യക്തിഗത സെഷനുകളും ഉണ്ടായിരുന്നു. ഞങ്ങൾ വ്യക്തിഗത ബലഹീനതകളിൽ പ്രവർത്തിക്കുകയും അവയെ മറികടക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയും ചെയ്തു.

ഞങ്ങൾ എൻഡ് ഗെയിമുകളിലും മിഡിൽ ഗെയിമുകളിലും ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുകയും ചെസ്സിനെക്കുറിച്ചുള്ള അവരുടെ കാഴ്ചപ്പാടുകളും ആശയങ്ങളും വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയും ചെയ്തു,” 1990 ജനുവരി മുതൽ 2017 ഒക്ടോബർ വരെ ലോകത്തിലെ മികച്ച 30 കളിക്കാരിൽ ഒരാളായ ഗെൽഫാൻഡ് പറഞ്ഞു.

മൂന്ന് പതിറ്റാണ്ടുകൾക്ക് മുമ്പ് താൻ ആദ്യമായി പങ്കെടുത്തപ്പോൾ മുതൽ ഒളിമ്പ്യാഡ് “വളരെ മത്സരാത്മകമായി” മാറിയെന്ന് ഗെൽഫാൻഡ് പറഞ്ഞു. 1990-ൽ ഞാൻ ആദ്യമായി കളിച്ചപ്പോൾ, പ്രൊഫഷണൽ/ശക്തരായ കളിക്കാരുള്ള ടീമുകളുടെ എണ്ണം പരിമിതമായിരുന്നു.

ഒന്നോ രണ്ടോ ടീമുകളിൽ പ്രൊഫഷണൽ കളിക്കാരും ബാക്കിയുള്ളവർ അമച്വർമാരുമായിരുന്നു. ഇപ്പോൾ, ഏതാണ്ട് 50 രാജ്യങ്ങളിൽ പ്രൊഫഷണൽ കളിക്കാരുണ്ട്. അവർ നിരന്തരം തയ്യാറെടുക്കുന്നു.

ആദ്യ റൗണ്ടിൽ പോലും നിങ്ങൾക്ക് ഇപ്പോൾ ചില അത്ഭുതങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കാം. മെഡലുകൾക്കായി പോരാടുന്ന ടീമുകളുടെ എണ്ണം കൂടുതലാണെന്നാണ് ഇതിനർത്ഥം. എല്ലാ ഇന്ത്യൻ ടീമുകൾക്കും മെഡൽ നേടാനുള്ള സാധ്യതയുണ്ടെന്നും ഗെൽഫാൻഡ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ക്യാമ്പിനിടെ, ഗെൽഫാൻഡും 52 കാരനായ ആനന്ദും ഇന്ത്യൻ കളിക്കാരെ സജ്ജരാക്കാൻ ഹ്രസ്വമായി പ്രവർത്തിച്ചു. 2012 ലെ ലോക ചാമ്പ്യൻഷിപ്പ് മത്സരത്തിൽ ആനന്ദ് 8.5-7.5 ന് വിജയിച്ച് കിരീടം നിലനിർത്തി എന്നതാണ് അവരുടെ ഏറ്റവും ശ്രദ്ധേയമായ പോരാട്ടം.

എനിക്ക് ആനന്ദുമായി നല്ല ബന്ധമുണ്ട്. ഞങ്ങൾ നിരന്തരം ബന്ധപ്പെടുന്നു. ഞാൻ അദ്ദേഹത്തിന്റെ അക്കാദമിക്ക് വേണ്ടി കോച്ചിംഗ് നടത്തുകയും എന്റെ അറിവ് മുൻനിര ഇന്ത്യൻ കളിക്കാരുമായി പങ്കിടുകയും ചെയ്യുന്നു. ഞങ്ങളുടെ ലോക ചാമ്പ്യൻഷിപ്പ് മത്സരം ബോർഡിന് മേൽ ആധിപത്യം കാണിക്കാൻ ശ്രമിച്ച രണ്ട് സുഹൃത്തുക്കൾ തമ്മിലുള്ള ഗെയിമായിരുന്നു, എന്നാൽ അതിനെ ബഹുമാനിക്കുകയും ചെയ്തു.

അദ്ദേഹത്തിന്റെ ദീർഘായുസ്സ് ഒരു അത്ഭുതമല്ല. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ചെസ്സ് ധാരണയുടെയും ആവേശത്തിന്റെയും നിലവാരം വളരെ ഉയർന്നതാണ്. തീർച്ചയായും, പ്രായത്തിനനുസരിച്ച് ഊർജം നിലനിർത്തുന്നത് ബുദ്ധിമുട്ടാണ്, പക്ഷേ തന്റെ നല്ല ദിവസത്തിൽ ആരെയും തോൽപ്പിക്കാൻ അദ്ദേഹത്തിന് കഴിയുമെന്നതിൽ സംശയമില്ല, ഇപ്പോഴും ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച കളിക്കാരിൽ ഒരാളാണ്.

Leave A Reply