യുവേഫ വനിതാ ചാമ്പ്യൻസ് ലീഗിൽ കളിക്കുന്ന ആദ്യ ഇന്ത്യൻ താരമാകാൻ മനീഷ കല്യാൺ

സൈപ്രസ് ചാമ്പ്യൻമാരായ അപ്പോളോൺ ലേഡീസുമായി കല്യാണ് ഒപ്പുവെച്ചതായി അവരുടെ മുൻ ക്ലബ് ഗോകുലം കേരള പറഞ്ഞു.സൈപ്രസ് ചാമ്പ്യൻമാരായ അപ്പോളോൺ ലേഡീസുമായി കരാറിലേർപ്പെട്ടതോടെ യുവേഫ വനിതാ ചാമ്പ്യൻസ് ലീഗിൽ കളിക്കുന്ന ആദ്യ ഇന്ത്യക്കാരിയായി മനീഷ കല്യാണ് മാറുകയാണ്.

കല്യാണിന്റെ ഇപ്പോൾ മുൻ ക്ലബ്ബായ ഗോകുലം കേരള ഞായറാഴ്ചയാണ് സംഭവവികാസം ട്വീറ്റ് ചെയ്തത്. “നന്ദി, മനീഷ! ഒരു മലബാറിയൻ എന്ന നിലയിലും ഞങ്ങളുമായി രണ്ട് ഐ‌ഡബ്ല്യുഎൽ കിരീടങ്ങൾ നേടിയതിന് ശേഷം, മനീഷ സൈപ്രിയറ്റ് ചാമ്പ്യൻ ക്ലബ് അപ്പോളോൺ ലേഡീസുമായി രണ്ട് വർഷത്തെ കരാറിൽ ഒപ്പുവച്ചു. ഈ സീസണിൽ യുവേഫ വനിതാ ചാമ്പ്യൻസ് ലീഗിൽ കളിക്കുന്ന ആദ്യ ഇന്ത്യക്കാരിയാകാൻ അവൾ തയ്യാറാണ്,” ക്ലബ് ട്വിറ്ററിൽ കുറിച്ചു.

ഓഗസ്റ്റ് 18-ന് യുവേഫ വനിതാ ചാമ്പ്യൻസ് ലീഗ് യോഗ്യതാ റൗണ്ട് 1-ൽ അപ്പോളോൺ കളിക്കും. ജയിച്ചാൽ സ്വിറ്റ്‌സർലൻഡിന്റെ എഫ്‌സി സൂറിച്ച്, ഫറോ ഐലൻഡിന്റെ ക്ലാക്‌സ്‌വിക് ക്വിന്നൂർ ജേതാക്കളെ നേരിടും.കഴിഞ്ഞ വർഷം നവംബറിൽ, സീനിയർ ഫുട്ബോളിൽ ബ്രസീലിനെതിരെ ഇന്ത്യയുടെ ആദ്യ ഗോൾ ഈ ഇരുപതുകാരൻ നേടിയിരുന്നു. 2007 ലോകകപ്പ് റണ്ണേഴ്‌സ് അപ്പിനെതിരെ ഇന്ത്യ 1-6ന് തോറ്റെങ്കിലും കൗമാരക്കാരന് അത് ചരിത്രമായിരുന്നു.

2019 ജനുവരിയിൽ ഹോങ്കോങ്ങിനെതിരെയാണ് മനീഷ സീനിയർ ടീമിൽ അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ചത്, എന്നാൽ 2018 ൽ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിൽ നടന്ന BRICS ഫുട്ബോൾ കപ്പിൽ പങ്കെടുത്ത ഇന്ത്യൻ U-17 ടീമിൽ ഇടം നേടിയതാണ് അവളുടെ കരിയറിലെ വഴിത്തിരിവായത്.

2019-20 സീസണിൽ, ഗോകുലം കേരള ഇന്ത്യൻ വനിതാ ലീഗ് (ഐ‌ഡബ്ല്യുഎൽ) കിരീടം നേടുന്നതിൽ അവർ ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിച്ചു. ടൂർണമെന്റിലെ വളർന്നുവരുന്ന താരമായി അവർ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു.

Leave A Reply