വനിതകളുടെ 3000 മീറ്ററിൽ ഒമ്പത് മിനിറ്റ് പിന്നിടുന്ന ആദ്യ ഇന്ത്യൻ അത്‌ലറ്റായി പരുൾ ചൗധരി

ലോസ് ഏഞ്ചൽസിൽ നടന്ന സൗണ്ട് റണ്ണിംഗ് മീറ്റിൽ ഇന്ത്യൻ ഓട്ടക്കാരി പരുൾ ചൗധരി ദേശീയ റെക്കോർഡ് തകർത്തു, വനിതകളുടെ 3000 മീറ്റർ ഇനത്തിൽ ഒമ്പത് മിനിറ്റിന് താഴെയുള്ള സമയം കണ്ടെത്തുന്ന രാജ്യത്ത് നിന്നുള്ള ആദ്യ അത്‌ലറ്റായി.

27 കാരിയായ ചൗധരി ശനിയാഴ്ച രാത്രി 8:57.19 സെക്കൻഡിൽ ഈ ദൂരം താണ്ടി മൂന്നാം സ്ഥാനത്തെത്തി.തന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ ശ്രമത്തിലൂടെ, സ്റ്റീപ്പിൾ ചേസിൽ പ്രാവീണ്യമുള്ള ചൗധരി ആറു വർഷം മുമ്പ് ന്യൂഡൽഹിയിൽ സ്ഥാപിച്ച സൂര്യ ലോഗനാഥന്റെ റെക്കോർഡ് 9:04.5 സെക്കൻഡിൽ തകർത്തു.

മത്സരത്തിൽ ചൗധരി അഞ്ചാം സ്ഥാനത്തായിരുന്നു, എന്നാൽ അവസാന രണ്ട് ലാപ്പുകളിൽ പോഡിയം ഫിനിഷ് അവകാശപ്പെടാൻ ഇന്ത്യൻ താരം ആക്കം കൂട്ടി.ഇന്ത്യക്കാർ പലപ്പോഴും മത്സരിക്കാത്ത ഒളിമ്പിക് ഇതര ഇനമാണ് 3000 മീറ്റർ.ഈ മാസം അവസാനം യുഎസിലെ ഒറിഗോണിൽ ആരംഭിക്കുന്ന ലോക ചാമ്പ്യൻഷിപ്പിനുള്ള ഇന്ത്യൻ ടീമിലും ചൗധരിയുണ്ട്. വനിതകളുടെ 3000 മീറ്റർ സ്റ്റീപ്പിൾ ചേസിൽ മത്സരിക്കും.

കഴിഞ്ഞ മാസം ചെന്നൈയിൽ നടന്ന ദേശീയ മത്സരത്തിൽ വനിതകളുടെ 3000 മീറ്റർ സ്റ്റീപ്പിൾ ചേസിൽ സ്വർണം നേടിയിരുന്നു.

Leave A Reply