സ്വിസ് ടെന്നീസ് ഇതിഹാസം വിംബിൾഡൺ സെന്റർ കോർട്ടിലേക്ക് മടങ്ങുമ്പോൾ റോജർ ഫെഡററും നൊവാക് ജോക്കോവിച്ചും ഒരു നേരിയ നിമിഷം പങ്കിട്ടു

സ്വിറ്റ്‌സർലൻഡിന്റെ ടെന്നീസ് ഇതിഹാസം റോജർ ഫെഡറർ ഞായറാഴ്ച വിംബിൾഡൺ സെന്റർ കോർട്ടിൽ തിരിച്ചെത്തി . സെന്റർ കോർട്ടിന്റെ ശതാബ്ദി ആഘോഷിക്കാൻ ഓൾ ഇംഗ്ലണ്ട് ക്ലബ് ഒരുങ്ങുന്നതിനിടെയാണ് ഫെഡറർ മടങ്ങിയത്. സ്വിസ് താരം എട്ട് വിംബിൾഡൺ കിരീടങ്ങൾ നേടിയിട്ടുണ്ട് – ഒരു പുരുഷ സിംഗിൾസ് റെക്കോർഡ് – എന്നാൽ 1999 ലെ അരങ്ങേറ്റത്തിന് ശേഷം ആദ്യമായി ഗ്രാസ്-കോർട്ട് ടൂർണമെന്റിൽ കളിക്കുന്നില്ല.

ഞായറാഴ്ച സെന്റർ കോർട്ടിലേക്ക് മടങ്ങിയ ഫെഡറർക്ക് സ്റ്റേഡിയത്തിലെ കാണികളുടെ ഇടിമുഴക്കം നിറഞ്ഞ കരഘോഷമാണ് ലഭിച്ചത്. പിന്നീട്, സെർബിയയുടെ ടോപ് സീഡ് നൊവാക് ജോക്കോവിച്ചിനൊപ്പം ഫെഡറർ നിന്നു, ഇരുവരും നേരിയ നിമിഷം പങ്കിട്ടു.

20 തവണ ഗ്രാൻഡ് സ്ലാം ചാമ്പ്യനായ ഫെഡറർ ടൂർണമെന്റിലെ തന്റെ 22-ാം മത്സരത്തിൽ ഒരു വർഷം മുമ്പ് വിംബിൾഡണിൽ ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ തോറ്റതിന് ശേഷം കളിച്ചിട്ടില്ല. കാഴ്ചയെ തുടർന്ന് കാൽമുട്ടിന് ശസ്ത്രക്രിയയ്ക്ക് വിധേയനായ അദ്ദേഹം അന്നുമുതൽ പാർശ്വത്തിൽ തുടരുകയായിരുന്നു.

“എനിക്ക് ഒരിക്കൽ കൂടി തിരിച്ചുവരാൻ കഴിയുമെന്ന് ഞാൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,” 40 കാരനായ ഫെഡറർ സെന്റർ കോർട്ടിൽ നിന്ന് മറ്റ് വിംബിൾഡൺ ചാമ്പ്യന്മാർക്കൊപ്പം നിന്നുകൊണ്ട് പറഞ്ഞു.

ഈ വർഷം മുതൽ സ്ഥിരം ഫീച്ചറായി സ്ഥാപിതമായ മധ്യ ഞായറാഴ്‌ച നടന്ന മത്സരങ്ങളുടെ പ്രോഗ്രാമിന് മുന്നോടിയായുള്ള ചടങ്ങിൽ ഇരുണ്ട സ്യൂട്ട് ധരിച്ച ഫെഡറർ, വിംബിൾഡൺ ചാമ്പ്യന്മാരിൽ ഒരാളായിരുന്നു.2001-ലെ വിംബിൾഡണിൽ പീറ്റ് സാംപ്രാസിനെതിരായ പ്രസിദ്ധമായ വിജയത്തോടെ സ്വിസ് താരം രണ്ട് വർഷത്തിന് ശേഷം തന്റെ എട്ട് കിരീടങ്ങളിൽ ആദ്യത്തേത് ഉയർത്തി.

ഈ കോർട്ടിൽ ഒരുപാട് മത്സരങ്ങൾ കളിക്കാൻ എനിക്ക് ഭാഗ്യമുണ്ടായി,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.“വ്യത്യസ്‌തമായ ഒരു റോളിൽ ഇന്ന് ഇവിടെ ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതിൽ വിഷമം തോന്നുന്നു, എന്നാൽ മറ്റെല്ലാ ചാമ്പ്യന്മാർക്കൊപ്പവും ഇവിടെ ഉണ്ടായിരിക്കുന്നത് വളരെ മികച്ചതാണ്.”ഈ കോടതി എനിക്ക് എന്റെ ഏറ്റവും വലിയ വിജയങ്ങളും ഏറ്റവും വലിയ നഷ്ടങ്ങളും നൽകി.”

Leave A Reply