റാഫേൽ നദാലിന്റെ ഫാൻസി ഫുട്‌വർക്കിന് ഇംഗ്ലണ്ട് പുരുഷ ഫുട്‌ബോൾ മാനേജർ ഗാരെത് സൗത്ത്ഗേറ്റിന്റെ അംഗീകാരം ലഭിച്ചു.

വിംബിൾഡൺ മൂന്നാം റൗണ്ട് വിജയത്തിനിടെ, റാഫേൽ നദാൽ ചില ഫാൻസി ‘ഫുട്‌വർക്ക്’ കാണിച്ചു, അത് സെന്റർ കോർട്ടിൽ ഹാജരായ ഗാരെത് സൗത്ത്ഗേറ്റിന്റെ അംഗീകാരം പോലും നേടി. ശനിയാഴ്ച സെന്റർ കോർട്ടിൽ നടന്ന വിംബിൾഡൺ മൂന്നാം റൗണ്ട് മത്സരത്തിൽ ലോറെൻസോ സോനെഗോയ്‌ക്കെതിരെ 6-1, 6-2, 6-4 എന്ന സ്‌കോറിന് ജയിച്ച റാഫേൽ നദാൽ ആധിപത്യ ഫോമിലായിരുന്നു.

മത്സരത്തിനിടെ, നദാലും തന്റെ ഇറ്റാലിയൻ എതിരാളിയുമായി വാക്കേറ്റത്തിൽ ഏർപ്പെടുകയും പ്രകോപിതനായി കാണപ്പെടുകയും ചെയ്തു. കളിയിൽ ഉൾപ്പെട്ട വികാരങ്ങൾ ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും, ഇംഗ്ലണ്ട് ഫുട്ബോൾ ടീം മാനേജർ ഗാരെത് സൗത്ത്ഗേറ്റിനല്ലാതെ മറ്റാർക്കും പുഞ്ചിരി സമ്മാനിക്കുന്നതുൾപ്പെടെ സെന്റർ കോർട്ട് കാണികളിൽ നദാൽ വിജയിച്ചു.

ഒരു സെർവ് വലകുലുക്കി, ഒരു പ്രൊഫഷണൽ ഫുട്ബോൾ കളിക്കാരനെപ്പോലെ സോനെഗോയുടെ തിരിച്ചുവരവ് നദാൽ നിയന്ത്രിച്ചു, അത് സൗത്ത്ഗേറ്റിന്റെ മുഖത്ത് പുഞ്ചിരി വരുത്തി. നദാൽ തന്റെ മുമ്പത്തെ രണ്ട് മത്സരങ്ങളിലും ഓരോ സെറ്റ് വീതമെടുത്തിരുന്നുവെങ്കിലും സോനെഗോയ്‌ക്കെതിരെ അദ്ദേഹം ആധിപത്യ ഫോമിലായിരുന്നു.

എന്നാൽ മൂന്നാം സെറ്റിൽ നദാൽ 4-2ന് മുന്നിലെത്തിയപ്പോൾ, ഫ്‌ളഡ്‌ലൈറ്റുകൾ ഓണാക്കുന്നതിനായി മേൽക്കൂര അടയ്ക്കാൻ സോനെഗോ ഉദ്യോഗസ്ഥരെ ബോധ്യപ്പെടുത്തി. തന്റെ വരാനിരിക്കുന്ന വിജയം വൈകിപ്പിച്ചതിനാൽ സ്പെയിൻകാരൻ തീരുമാനത്തിൽ സന്തുഷ്ടനായില്ല. മത്സരം പുനരാരംഭിച്ചപ്പോൾ, ഒരു റാലിയുടെ മധ്യത്തിൽ മുറുമുറുപ്പോടെ സോനെഗോ നദാലിനെ കൂടുതൽ കളിയാക്കി.

 

Leave A Reply