ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ പുതിയ വൈറ്റ് ബോൾ ക്യാപ്റ്റനായി ജോസ് ബട്ട്‌ലറെ തിരഞ്ഞെടുത്തു

 

ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ പുതിയ വൈറ്റ് ബോൾ ക്യാപ്റ്റനായി സ്റ്റാർ വിക്കറ്റ് കീപ്പർ-ബാറ്റർ ജോസ് ബട്ട്‌ലറെ വ്യാഴാഴ്ച നിയമിച്ചു. പരിക്കിനും ഫോമിലെ പോരാട്ടത്തിനും ശേഷം ഈ ആഴ്ച അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റിൽ നിന്ന് വിരമിച്ച ലോകകപ്പ് ജേതാവ് ക്യാപ്റ്റൻ ഇയോൻ മോർഗന് പകരമാണ് 31 കാരനായ ബട്ട്‌ലർ എത്തുന്നത്.

ബാറ്റർ സജ്ജീകരണത്തിന്റെ അവിഭാജ്യ ഘടകമാണ്, 2015 മുതൽ വൈസ് ക്യാപ്റ്റനായിരുന്നു, മുമ്പ് 14 തവണ ടീമിനെ നയിച്ചിട്ടുണ്ട് (ഒമ്പത് ഏകദിനങ്ങളും അഞ്ച് ടി20യും). ഏകദിനത്തിൽ 151 തവണ ഇംഗ്ലണ്ടിനെ പ്രതിനിധീകരിച്ച് 41.20 ശരാശരിയിൽ 10 സെഞ്ച്വറികൾ ഉൾപ്പെടെ 4,120 റൺസ് നേടിയിട്ടുണ്ട്.

ടി20 അന്താരാഷ്ട്ര മത്സരങ്ങളിൽ, ആക്രമണകാരിയായ ബാറ്റർ 88 മത്സരങ്ങളിൽ 34.51 ശരാശരിയിൽ 2,140 റൺസ് നേടിയിട്ടുണ്ട്. കളിയുടെ മൂന്ന് ഫോർമാറ്റുകളിലും സെഞ്ച്വറി നേടിയ മൂന്ന് ഇംഗ്ലണ്ട് ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാരിൽ (ഡേവിഡ് മലൻ, ഹെതർ നൈറ്റ്) ഒരാളാണ് അദ്ദേഹം.

 

Leave A Reply