സ്റ്റോക്ക്ഹോം ഡയമണ്ട് ലീഗ്: നീരജ് ചോപ്ര 89.94 മീറ്റർ എറിഞ്ഞ് ദേശീയ റെക്കോർഡ് തകർത്തു

 

തന്റെ മിന്നുന്ന ഫോം തുടരുന്ന ഒളിമ്പിക് ചാമ്പ്യൻ നീരജ് ചോപ്ര വ്യാഴാഴ്ച സ്വീഡനിൽ നടന്ന സ്റ്റോക്ക്ഹോം ഡയമണ്ട് ലീഗ് 2022 ൽ 89.94 മീറ്റർ എറിഞ്ഞ് ദേശീയ റെക്കോർഡ് വീണ്ടും തകർത്തു. ഇന്ത്യൻ ജാവലിൻ എയ്‌സ് 90 മീറ്ററിൽ നിന്ന് ആറ് സെന്റീമീറ്റർ അകലെ വീണു, എന്നാൽ ഈ മാസമാദ്യം ഫിൻ‌ലൻഡിൽ നടന്ന പാവോ നൂർമി ഗെയിംസിൽ അദ്ദേഹം തന്റെ വ്യക്തിഗത 89.30 മീറ്റർ ആയി മെച്ചപ്പെടുത്തി.

ഗ്രനേഡയുടെ ലോക ചാമ്പ്യൻ ആൻഡേഴ്സൺ പീറ്റേഴ്സ് തന്റെ മൂന്നാം ശ്രമത്തിൽ 90.31 മീറ്റർ എറിഞ്ഞ് 16 വർഷം പഴക്കമുള്ള മീറ്റ് റെക്കോർഡ് തകർത്തു, അത് അദ്ദേഹത്തിന് ഒന്നാം സ്ഥാനത്തെത്താൻ പര്യാപ്തമായിരുന്നു. ലോക നാലാം നമ്പർ താരം ജർമ്മനിയുടെ ജൂലിയൻ വെബർ 89.08 മീറ്ററുമായി മൂന്നാം സ്ഥാനത്തെത്തി. 2016-ലെ ഡയമണ്ട് ലീഗ് ചാമ്പ്യനായ ജാക്കൂബ് വാഡ്‌ലെച്ച്, ജൂലിയൻ തന്റെ അവസാനത്തെ ത്രോയിലൂടെ നാലാമനായി.

റെക്കോർഡ് തകർത്ത ആദ്യ ത്രോയ്ക്ക് ശേഷം, ചോപ്ര തന്റെ തുടർന്നുള്ള ശ്രമങ്ങളിൽ 84.37 മീ, 87.46 മീ, 84.77 മീ, 86.67 മീ. എന്നിങ്ങനെ ആയിരുന്നു. 24 കാരനായ ഇന്ത്യൻ താരത്തിന് തന്റെ അവസാന ത്രോയിൽ 86.84 മീറ്റർ മാത്രമേ എത്താനായതോടെ ആൻഡേഴ്സൺ പീറ്റേഴ്സിന് പിന്നിൽ ഫിനിഷ് ചെയ്തു.

ഡയമണ്ട് ലീഗിൽ ചോപ്രയുടെ എട്ടാം മത്സരവും മീറ്റിലെ ആദ്യ മൂന്ന് സ്ഥാനങ്ങളുമായിരുന്നു ഇത്. സ്റ്റോക്ക്ഹോമിൽ രണ്ടാം സ്ഥാനക്കാരനായി ഏഴ് പോയിന്റുകൾ നേടിയ അദ്ദേഹം ഡയമണ്ട് ലീഗിന്റെ യോഗ്യതാ സ്റ്റാൻഡിംഗിൽ നാലാം സ്ഥാനത്തേക്ക് നീങ്ങി. എല്ലാ യോഗ്യതാ മീറ്റിംഗുകളുടെയും അവസാനം മികച്ച ആറ് അത്‌ലറ്റുകൾ ഈ സെപ്റ്റംബറിൽ സൂറിച്ചിൽ നടക്കുന്ന ഡയമണ്ട് ലീഗ് ഫൈനലിൽ മത്സരിക്കും.

 

Leave A Reply