ചെസ്സ് ഒളിമ്പ്യാഡ് ടോർച്ച് റിലേ ഇന്ത്യയിലെ 20-ലധികം നഗരങ്ങളിൽ 

 

ജൂൺ 19 ന് ഐജി സ്റ്റേഡിയത്തിൽ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ സാന്നിധ്യത്തിൽ നടന്ന ലോഞ്ച് ചടങ്ങിന് ശേഷം നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ആദ്യത്തെ ചെസ് ഒളിമ്പ്യാഡ് ടോർച്ച് റിലേ ഇന്ത്യയിലെ 20 നഗരങ്ങളിൽ വ്യാപിച്ചു.

ആസാദി കാ അമൃത് മഹോത്സവ്-ഇന്ത്യയുടെ സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ 75 വർഷത്തെ സ്മരണയ്ക്കായി, മൊത്തം 75 നഗരങ്ങളെ റിലേ ഉൾക്കൊള്ളും. ഫിഡെ പ്രസിഡന്റ് അർക്കാഡി ഡ്വോർകോവിച്ച് പ്രധാനമന്ത്രി മോദിക്ക് ടോർച്ച് കൈമാറി, അദ്ദേഹം അത് ഇന്ത്യൻ ചെസ് ഇതിഹാസം വിശ്വനാഥൻ ആനന്ദിന് കൈമാറി. ചരിത്രപരമായ വിക്ഷേപണത്തെത്തുടർന്ന്, ദേശീയ തലസ്ഥാനത്തെ ചെങ്കോട്ട, ധർമ്മശാലയിലെ എച്ച്പിസിഎ, അമൃത്സറിലെ അട്ടാരി അതിർത്തി, ആഗ്രയിലെ താജ്മഹൽ, ലഖ്നൗവിലെ വിധാൻസഭ എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള പ്രമുഖ സ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് ടോർച്ച് സഞ്ചരിച്ചു.

ജൂൺ 30 മുതൽ, ടോർച്ച് റിലേ ഗുജറാത്തിൽ പ്രവേശിച്ചു, തുടർന്ന് ഇന്ത്യയുടെ പടിഞ്ഞാറൻ ഭാഗം, ഇന്ത്യയുടെ കിഴക്കൻ ഭാഗം, വടക്കുകിഴക്കൻ ഇന്ത്യ എന്നിവിടങ്ങളിൽ സഞ്ചരിച്ച് ഒടുവിൽ ദക്ഷിണേന്ത്യയിൽ അവസാനിക്കുന്നു. കഴിഞ്ഞ 10 ദിവസങ്ങളിലായി ഡൽഹി, ജമ്മു കശ്മീർ, ഹിമാചൽ, പഞ്ചാബ്, ഉത്തരാഖണ്ഡ്, ഉത്തർപ്രദേശ്, രാജസ്ഥാൻ എന്നിവിടങ്ങളിൽ ഉത്തരേന്ത്യൻ കാൽനടയാത്ര നടത്തി.

നഗരങ്ങളിലുടനീളമുള്ള ടോർച്ച് റിലേ പരിപാടികളിൽ വലിയ പങ്കാളിത്തം ലഭിച്ചു. അട്ടാരി ബോർഡർ ടോർച്ച് റിലേ ചടങ്ങിൽ 8000 പേർ പങ്കെടുത്തപ്പോൾ ലഖ്‌നൗവിൽ നടന്ന വിധാൻസഭാ പരിപാടിയിൽ പങ്കെടുത്തവരുടെ എണ്ണം 3000 ആയിരുന്നു. കൂടാതെ വിശ്വനാഥൻ ആനന്ദ്, ദിബ്യേന്ദു ബറുവ, ദീപ് സെൻഗുപ്ത, തേജസ് ബക്രേ, വന്തിക തുടങ്ങിയ പ്രമുഖ ചെസ് ഗ്രാൻഡ് മാസ്റ്റർമാരും. അഗർവാൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള പ്രമുഖരുടെ സാന്നിധ്യം ചടങ്ങിൽ കണ്ടു.

 

Leave A Reply