കുറ്റകൃത്യങ്ങൾ തടയുക ലക്ഷ്യം; ​ക്രൈം മാപ്പിങ്ങുമായി കുടുംബശ്രീ

ആ​ല​പ്പു​ഴ: ഓ​രോമേഖലയിലും കു​റ്റ​കൃ​ത്യ​ങ്ങ​ൾ ഉ​ണ്ടാ​കാ​നു​ള്ള സാ​ധ്യ​ത​ ക​ണ്ടെ​ത്തി ത​ട​യാ​നു​ള്ള ക്രൈം​മാ​പ്പി​ങ്ങ്​ പ​ദ്ധ​തി​യു​മാ​യി കു​ടും​ബ​ശ്രീ.അ​തി​ക്ര​മ​ങ്ങ​ൾ അ​ട​യാ​​ള​പ്പെ​ടു​ത്തി പൊ​തു​ജ​ന പ​ങ്കാ​ളി​ത്ത​ത്തോ​ടെ ഇ​വ​യെ പ്ര​തി​രോ​ധി​ക്കു​ക​യെ​ന്ന ല​ക്ഷ്യ​ത്തോ​ടെ ആ​ദ്യ​ഘ​ട്ട​ത്തി​ൽ സം​സ്ഥാ​ന​ത്തെ എ​ല്ലാ ബ്ലോ​ക്ക് പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തി​ലെ​യും ഒ​രു സി.​ഡി.​എ​സി​ലാ​ണ് ഈ പ​ദ്ധ​തി ന​ട​പ്പാ​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​തി​നാ​യി 152 ബ്ലോ​ക്കു​ക​ളി​ൽ പ​രി​ശീ​ല​നം ആ​രം​ഭി​ച്ചു.ഇതിന്റെ ഭാഗമായി ജി​ല്ല​യി​ലെ 12 ബ്ലോ​ക്കു​ക​ളി​ൽ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​ത്ത 12 ത​ദ്ദേ​ശ​സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ്​ മാ​പ്പി​ങ്​ ന​ട​ത്തു​ന്ന​ത്.

കു​റ്റ​കൃ​ത്യ​ങ്ങ​ൾ ന​ട​ക്കു​ന്ന​സ്ഥ​ലം, സ​ന്ദ​ർ​ഭം എ​ന്നി​വ ക​ണ്ടെ​ത്തി സാ​ഹ​ച​ര്യം വി​ല​യി​രു​ത്തി കു​റ്റ​കൃ​ത്യം കു​റ​ക്കു​ക​യാ​ണ് പദ്ധതികൊണ്ട്​ ല​ക്ഷ്യം. മാ​ന​സി​കം, ശാ​രീ​രി​കം, സാ​മ്പ​ത്തി​കം, ലൈം​ഗി​കം, സാ​മൂ​ഹി​കം, വാ​ചി​കം എ​ന്നീ ഏ​ഴു​ത​രം അ​തി​ക്ര​മ​ങ്ങ​ൾ കേ​ന്ദ്രീ​ക​രി​ച്ചാ​ണ് സ​ർ​വേ. അ​തി​ക്ര​മ​ങ്ങ​ൾ ന​ട​ക്കു​ന്ന സ്ഥ​ലം ക​ണ്ടെ​ത്തി അ​യ​ൽ​ക്കൂ​ട്ട അം​ഗ​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ്​ വി​വ​ര​ശേ​ഖ​ര​ണം ന​ട​ത്തു​ന്ന​ത്.

ഇ​തി​ൻറെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ൽ കുടുംബശ്രീ ത​യാ​റാ​ക്കു​ന്ന റി​പ്പോ​ർ​ട്ട്​ ത​ദ്ദേ​ശ​സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് കൈ​മാ​റും. തു​ട​ർ​ന്ന്​ പ്ര​തി​രോ​ധ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന​ങ്ങ​ളും സ്ത്രീ​ക​ൾ​ക്കെ​തി​രാ​യ അ​തി​ക്ര​മ​ങ്ങ​ളെ​ക്കു​റി​ച്ചും​ ബോ​ധ​വ​ത്ക​ര​ണ​വും ന​ട​ത്തും. ഇ​തി​നൊ​പ്പം ഗാ​ർ​ഹി​ക പീ​ഡ​നം, അ​വ​കാ​ശ​ങ്ങ​ൾ എ​ന്നി​വ​യെ​ക്കു​റി​ച്ചും ബോ​ധ​വ​ത്​​ക​ര​ണ​മു​ണ്ടാ​യിരിക്കുന്നതാണ്.

Leave A Reply