ഹജ്ജ് തീർഥാടനത്തിനായി ഇന്ത്യയ്‌ക്കെതിരായ വൈറ്റ് ബോൾ പരമ്പര ആദിൽ റഷീദിന് നഷ്ടമാകും

മക്കയിലേക്കുള്ള ഹജ്ജ് തീർഥാടനത്തിന് ലെഗ് സ്പിന്നർക്ക് രാജ്യത്തിന്റെ ക്രിക്കറ്റ് ബോർഡിന്റെ (ഇസിബി) അനുമതി ലഭിച്ചതിനാൽ അടുത്ത മാസം ഇന്ത്യയ്‌ക്കെതിരായ വൈറ്റ് ബോൾ പരമ്പരയിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിന് ആദിൽ റഷീദിന്റെ സേവനം ലഭിക്കില്ല. പ്രാക്ടീസ് ചെയ്യുന്ന മുസ്ലീമായ റാഷിദ് ശനിയാഴ്ച സൗദി അറേബ്യയിലേക്ക് പറക്കും, അതായത് യോർക്ക് ഷെയറിന്റെ ടി20 ബ്ലാസ്റ്റ് കാമ്പെയ്‌നിന്റെ അവസാന ഘട്ടങ്ങളും അദ്ദേഹത്തിന് നഷ്ടമാകും. “കുറച്ചു നാളായി ഞാൻ ഇത് ചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, പക്ഷേ സമയക്രമത്തിൽ എനിക്ക് ഇത് വളരെ ബുദ്ധിമുട്ടാണെന്ന് തോന്നി. ഈ വർഷം, ഇത് ഞാൻ ചെയ്യേണ്ട ഒരു കാര്യമാണെന്ന് എനിക്ക് തോന്നി, ഒപ്പം ഞാനും ചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിച്ച ഒരു കാര്യമാണ്, “റഷീദ് ‘ഇഎസ്പിഎൻ ക്രിക്ക്ഇൻഫോ’യോട് പറഞ്ഞു.

“ഞാൻ ഇസിബിയോടും യോർക്ക്ഷയറിനോടും ഇതിനെക്കുറിച്ച് സംസാരിച്ചു, അവർ വളരെ മനസ്സിലാക്കുകയും പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു: ‘അതെ, നിങ്ങൾ ചെയ്യേണ്ടത് നിങ്ങൾ ചെയ്യുക, നിങ്ങൾക്ക് കഴിയുമ്പോൾ മടങ്ങിവരുക’. “ഞാനും മിസ്സസും പോകുന്നു, രണ്ടാഴ്ചത്തേക്ക് ഞാൻ അവിടെ ഉണ്ടാകും,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. അടുത്തിടെ അവസാനിച്ച ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ നെതർലൻഡ്‌സ് പര്യടനത്തിന്റെ ഭാഗമായിരുന്നു റാഷിദ്, അവിടെ സന്ദർശകർ മൂന്ന് മത്സരങ്ങളുടെ ഏകദിന പരമ്പര 3-0 ന് സ്വന്തമാക്കി. “ഇത് ഒരു വലിയ നിമിഷമാണ്: ഓരോ വിശ്വാസത്തിനും അവരുടേതായ വ്യത്യസ്തമായ കാര്യങ്ങൾ ഉണ്ട്, എന്നാൽ ഇസ്ലാമിനും ഒരു മുസ്ലീം ആയതിനും ഇത് ഏറ്റവും വലിയ ഒന്നാണ്,” റാഷിദ് പറഞ്ഞു.

“ഇത് എന്റെ വിശ്വാസത്തിനും എനിക്കും ഒരു വലിയ കാര്യമാണ്. ഞാൻ ചെറുപ്പവും ശക്തനും ആരോഗ്യവാനും ആയിരിക്കുമ്പോൾ തന്നെ ഇത് ചെയ്യേണ്ടതുണ്ടെന്ന് എനിക്കറിയാമായിരുന്നു. ഇത് ഞാൻ എന്നോട് തന്നെ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധമാക്കിയ കാര്യമാണ്.” ജൂലൈ 7 മുതൽ 17 വരെ മൂന്ന് ടി20കളും നിരവധി ഏകദിനങ്ങളും ഉൾപ്പെടെയുള്ള വൈറ്റ് ബോൾ പരമ്പരയിലാണ് ഇന്ത്യ ആതിഥേയരായ ഇംഗ്ലണ്ടിനെ നേരിടുന്നത്. ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയ്‌ക്കെതിരായ ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ വൈറ്റ്-ബോൾ പരമ്പരയ്ക്ക് മുന്നോടിയായി ജൂലൈ പകുതിയോടെ തിരിച്ചെത്താൻ സാധ്യതയുള്ളതിനാൽ റാഷിദിന് ആറ് മത്സരങ്ങളും നഷ്ടമാകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

എന്നാൽ വിശുദ്ധ തീർഥാടനത്തിന് പോകാനുള്ള തീരുമാനം ക്രിക്കറ്റിന് അപ്രസക്തമാണെന്ന് 34 കാരനായ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “ഇത് പോലെയല്ല, ശരിയാണ്, ഞാൻ ഇന്ത്യയ്‌ക്കെ തിരെയാണ് കളിക്കുന്നത് – ഞാൻ പോകാതിരിക്കുന്നതാണ് നല്ലത്. അത് ശരിക്കും എന്റെ മനസ്സിൽ വന്നില്ല. അത് പൂർണ്ണമായും: ശരിയാണ്, ഞാൻ പോകുന്നു – തീരുമാനം ക്രിക്കറ്റിന് അപ്രസക്തമായിരുന്നു, ആ അർത്ഥത്തിൽ, ”റഷീദ് പറഞ്ഞു. “എനിക്ക് ചെയ്യേണ്ടത് യോർക്ക്ഷയറുമായും ഇംഗ്ലണ്ടുമായും സംസാരിച്ച് മുന്നോട്ട് പോകുക മാത്രമാണ്. അത് വളരെ എളുപ്പമായിരുന്നു, അവർ വളരെ മനസ്സിലാക്കുന്ന വരായിരുന്നു. നിങ്ങളുടെ കൗണ്ടിയിൽ നിന്നും നിങ്ങളുടെ രാജ്യത്ത് നിന്നും ആ പിന്തുണ ലഭിക്കുന്നത് വലിയ ഉത്തേജനമായി തോന്നുന്നു.”

 

Leave A Reply