ശ്രീലങ്കയെ ഞെരുക്കി ഇന്ത്യ 1-0ന് മുന്നിലെത്തി

വ്യാഴാഴ്ച ഇവിടെ നടന്ന ആദ്യ ടി20 ഇന്റർനാഷണലിൽ ജെമിമ റോഡ്രിഗസിന്റെ 34 റൺസിന്റെ ഉജ്ജ്വല വിജയം ഉറപ്പിച്ചതിന് ശേഷം മടങ്ങിയെത്തിയ ജെമിമ റോഡ്രിഗസിന്റെ സുപ്രധാന പ്രകടനത്തിന് ശേഷം ഇന്ത്യൻ ബൗളർമാർ ശ്രീലങ്കൻ വനിതാ ടീമിനെ ഞെരുക്കി. 139 സ്‌കോർ പ്രതിരോധിച്ച ഇടങ്കയ്യൻ സ്പിന്നർ രാധ യാദവ് (2/22) പവർപ്ലേയ്‌ക്ക് ശേഷം അപകടകാരിയായ ശ്രീലങ്കൻ ക്യാപ്റ്റൻ ചമരി അത്തപത്തു (16), ഹർസിഹ്ത മദവി (10) എന്നിവരെ മൂന്ന് പന്തിൽ പുറത്താക്കി.

ഏഴ് ഓവറുകൾക്കുള്ളിൽ മൂന്ന് വിക്കറ്റ് നഷ്ടത്തിൽ 27 എന്ന നിലയിൽ ഒതുങ്ങിയ ശ്രീലങ്കയ്ക്ക് റൺ വേട്ടയിലേക്ക് പോകാനായില്ല, മധ്യ ഓവറിൽ സീമർ ദീപ്തി പൂജ വസ്ത്രക്കറിന്റെ ചില ഇറുകിയ ബൗളിങ്ങിൽ അത് 4-1-13 എന്ന സ്കോറിലേക്ക് നീങ്ങി. -1. രണ്ടാം ഓവറിൽ ഓപ്പണർ വിഷ്മി ഗുണരത്‌നെയെ (0) പുറത്താക്കി ദീപ്തി ശർമ ഇന്ത്യക്ക് മികച്ച തുടക്കം നൽകി. സീനിയർ ഓഫ് സ്പിന്നർ പവർപ്ലേയിൽ തന്റെ ഏറ്റവും മികച്ച പ്രകടനമായിരുന്നു, ശ്രീലങ്കയുടെ മുന്നേറ്റത്തെ തുടക്കത്തിലേ തടസ്സപ്പെടുത്താൻ 3-1-9-1 എന്ന കണക്കുകളുമായി മടങ്ങി.

ഡീപ് സ്‌ക്വയർ ലെഗിൽ നിന്ന് ഓടിയെത്തിയ ദീപ്തി അതിശയിപ്പിക്കുന്ന ഒരു ക്യാച്ചും രാധയ്ക്ക് തന്റെ രണ്ടാം വിക്കറ്റ് സമ്മാനിച്ചു. കവിഷ ദിൽഹാരി 49 പന്തിൽ 47 (6×4) പൊരുതി ആതിഥേയർക്കായി ഒറ്റയാള് പോരാട്ടം നടത്തി, എന്നാൽ ഇന്ത്യക്കാരുടെ മികച്ച ബൗളിംഗും ഫീൽഡിംഗും അവരുടെ ടീമിനെ മൂന്ന് മത്സരങ്ങളുടെ പരമ്പരയിൽ 1-0 ന് ലീഡ് ചെയ്യാൻ എളുപ്പമുള്ള വിജയികളായി ഉയർന്നു. അവസാന അഞ്ച് ഓവറിൽ ആതിഥേയർക്ക് 78 റൺസ് വേണമായിരുന്നു, ഹർമൻപ്രീത് കൗറിനും രാധയ്ക്കുമെതിരെ ബൗണ്ടറികളുടെ കുത്തൊഴുക്കോടെയാണ് കവിഷ പുറത്തായത്.

എന്നാൽ ദ്വീപ് നിവാസികൾക്ക് അവരുടെ ഇന്നിംഗ്‌സിൽ ഒരു സിക്‌സും നിഷേധിച്ചപ്പോൾ ഇന്ത്യക്കാർ ആതിഥേയ ടീമിന്റെ റൺ റേറ്റ് ഞെരുക്കിയതിനാൽ ഇത് അപര്യാപ്തമാണെന്ന് തെളിഞ്ഞു. അഞ്ച് വിക്കറ്റ് നഷ്ടത്തിൽ 104 റൺസെന്ന നിലയിലായിരുന്ന ശ്രീലങ്കയെ ഡെത്ത് ഓവറിൽ അമ കാഞ്ചനയെ (11) പുറത്താക്കി ഷഫാലി വർമ്മ ശ്രീലങ്കയുടെ ദുരിതം വർധിപ്പിച്ചു. ശനിയാഴ്ചയാണ് പരമ്പരയിലെ രണ്ടാം മത്സരം. ബാറ്റിംഗ് തിരഞ്ഞെടുത്ത ഇന്ത്യയ്ക്ക് കളിയുടെ മൂന്നാം ഓവറിൽ തന്നെ ഓപ്പണർ സ്മൃതി മന്ദാനയെ (1) നഷ്ടപ്പെട്ടു, 25 കാരിയായ 25 കാരിയായ സ്പിന്നർ ഓഷാദി രണസിംഗയുടെ കൈകൾ സ്വതന്ത്രമാക്കാൻ നോക്കുന്നതിനിടയിൽ ഇരയായി. അവൾ ഒരു ടോസ്ഡ്-അപ്പ് ഡെലിവറി നേരെ മിഡ്-ഓണിൽ ചമരി അത്തപ്പാട്ടുവിനെ തട്ടിയിട്ടു.

സബ്ബിനേനി മേഘന ഒരു ഗോൾഡൻ ഡക്കിന് പുറത്തായി, പഴയ യുദ്ധക്കുതിരയായ രണസിംഗയെ ഡ്രസ്സിംഗ് റൂമിലേക്ക് തിരിച്ചയച്ചു. ചൂടും ഈർപ്പവുമുള്ള ദാംബുള്ളയിൽ നേരത്തെ രണ്ട് വിക്കറ്റുകൾ നഷ്ടപ്പെട്ട് സമ്മർദ്ദത്തിലായതിനാൽ സ്ഥിതിഗതികൾ നിയന്ത്രിക്കുന്നത് ഹർമൻപ്രീത്-ഷെഫാലി വർമ ജോഡികൾക്ക് വിട്ടുകൊടുത്തു. അടുത്തതായി പോയത് നന്നായി സെറ്റിൽഡ് ആയ വർമ്മയാണ്, മാക്സിമം ലക്ഷ്യത്തിലെത്താൻ ശ്രമിക്കുന്നതിനിടെ 31-ന് അത്തപ്പാട്ടു പുറത്തായി. 11-ാം ഓവറിൽ സ്പിന്നർ ഇനോക രണവീരയുടെ പന്തിൽ ഹർമൻപ്രീതിനെ (22) വിക്കറ്റിന് മുന്നിൽ കുടുക്കിയപ്പോൾ ലങ്കക്കാരുടെ മികച്ച ബൗളിംഗ് ഉടൻ തന്നെ തങ്ങളുടെ ഏറ്റവും വലിയ മുന്നേറ്റം ഉറപ്പാക്കി.

വിക്കറ്റ് കീപ്പർ ബാറ്റർ റിച്ച ഘോഷ് (11), പൂജ വസ്ത്രകർ (14) എന്നിവരെ മടക്കി രണവീര രണ്ട് വിക്കറ്റുകൾ കൂടി വീഴ്ത്തി, സന്ദർശകരെ 17 ഓവറിൽ ആറ് വിക്കറ്റ് നഷ്ടത്തിൽ 106 എന്ന നിലയിൽ ഒതുക്കി, ഇന്ത്യൻ ടോട്ടലിന് മാന്യതയുടെ സാദൃശ്യം നൽകാനുള്ള ചുമതല ജെമീമയ്ക്ക് നൽകി. അഞ്ചിന് ഇറങ്ങിയ റോഡ്രിഗസ് സമ്മർദത്തിന് വഴങ്ങാതെ മൂന്ന് ഫോറും ഒരു സിക്സും പറത്തി നിർണായക റൺസ് നേടി, ദീപ്തി ശർമ്മ 8 പന്തിൽ 17 റൺസുമായി രണ്ടാം ഫിഡിൽ കളിച്ചു.

Leave A Reply