എർലിംഗ് ഹാലൻഡിന് പകരക്കാരനായി സെബാസ്റ്റ്യൻ ഹാലറെ സൈൻ ചെയ്യാൻ ഡോർട്ട്മുണ്ട് ഒരുങ്ങുന്നു

ബെർലിൻ: അജാക്‌സ് ഫോർവേഡ് സെബാസ്റ്റ്യൻ ഹാളർ വ്യാഴാഴ്ച ജർമ്മനിയിലേക്ക് പറന്നു, ബൊറൂസിയ ഡോർട്ട്മുണ്ടിനൊപ്പം മെഡിക്കൽ പഠനം പൂർത്തിയാക്കി, അവിടെ എർലിംഗ് ഹാലൻഡിന് പകരക്കാരനായി അദ്ദേഹം എത്തും. നഗരത്തിലെ വിമാനത്താവളത്തിൽ ഇറങ്ങിയ ശേഷം ഡോർട്ട്മുണ്ട് ഉദ്യോഗസ്ഥർ ഹാലറെ കൂട്ടിക്കൊണ്ടുപോയി, അദ്ദേഹത്തിന്റെ വൈദ്യസഹായം നൽകി. പ്രീമിയർ ലീഗ് ചാമ്പ്യന്മാരായ മാഞ്ചസ്റ്റർ സിറ്റിയിലേക്ക് ചേക്കേറിയ ഹാലാൻഡിന് പകരക്കാരനായി 28 കാരനായ ഐവറി കോസ്റ്റ് ഇന്റർനാഷണൽ ഡോർട്ട്മുണ്ടുമായി നാല് വർഷത്തെ കരാറിൽ ഒപ്പുവെക്കുമെന്ന് റിപ്പോർട്ട്.

ജർമ്മൻ ദിനപത്രമായ ബിൽഡ് പറയുന്നത്, അജാക്സിൽ നിന്നുള്ള ഹാലറുടെ കൈമാറ്റം ബുണ്ടസ്ലിഗ റണ്ണേഴ്സ് അപ്പായ ഡോർട്ട്മുണ്ടിന് ബോണസുകൾ ഉൾപ്പെടെ ഏകദേശം 31 ദശലക്ഷം യൂറോ (32.5 മില്യൺ ഡോളർ) ചിലവാകും. മാസികയായ കിക്കർ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ട്രാൻസ്ഫർ ജൂലൈയിൽ അന്തിമമാക്കും, അതിനാൽ പുതിയ സാമ്പത്തിക വർഷത്തിൽ നേടിയ വരുമാനം അജാക്സിന് അവരുടെ പുസ്തകങ്ങളിൽ ചേർക്കാനാകും. കഴിഞ്ഞ സീസണിൽ ചാമ്പ്യൻസ് ലീഗിൽ മികച്ച ഫോമിലായിരുന്നു ഹാലർ, എട്ട് മത്സരങ്ങളിൽ നിന്ന് നാല് ഗോളുകൾ ഉൾപ്പെടെ 11 ഗോളുകൾ സ്‌പോർട്ടിംഗ് ലിസ്ബണിനെതിരായ അജാക്‌സിന്റെ ആദ്യ ഗ്രൂപ്പ് മത്സരത്തിൽ 5-1ന് ജയിച്ചു.

ഗ്രൂപ്പ് ഘട്ടത്തിൽ ജർമ്മൻ ക്ലബ്ബിനെ നാട്ടിലും പുറത്തും അയാക്സ് തോൽപ്പിച്ചതിനാൽ ഡോർട്ട്മുണ്ടിനെതിരായ രണ്ട് മത്സരങ്ങളിലും അദ്ദേഹം സ്കോർ ചെയ്തു. ഡച്ച് ചാമ്പ്യന്മാർ അവസാന 16-ൽ തലകുനിച്ചുവെങ്കിലും എറെഡിവിസിയിൽ 31 മത്സരങ്ങളിൽ നിന്ന് 21 ഗോളുകൾ ഹാലർ നേടി. സ്ട്രൈക്കർ മാരായ റോബർട്ട് ലെവൻഡോവ്‌സ്‌കി, പിയറി-എമെറിക്ക് ഔബമേയാങ്, ഹാലൻഡ് എന്നിവരെ പിന്തുടരാൻ ഹാലർ ഒരുങ്ങുന്നു, അവർ ഡോർട്ട്മുണ്ടിനായി കളിക്കുന്ന സമയത്ത് മികച്ച താരങ്ങളായി പക്വത പ്രാപിച്ചു.

 

Leave A Reply