കൊവിഡ് പ്രഭാവം: 2022 ലോകകപ്പിനുള്ള ടീമുകളെ ഫിഫ 26 ആയി ഉയർത്തി

പാരീസ്: 2022-ൽ ഖത്തറിൽ നടക്കുന്ന ലോകകപ്പിനായി 26 കളിക്കാരെ വരെ തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ ഫിഫ രാജ്യങ്ങളെ അനുവദിക്കും, നവംബർ 21 മുതൽ ഡിസംബർ 18 വരെ നടക്കുന്ന ടൂർണമെന്റിനുള്ള പരമാവധി സ്ക്വാഡ് വലുപ്പം മൂന്നായി ഉയർത്തി. അന്തിമ പട്ടികയിൽ ഉൾപ്പെടേണ്ട കളിക്കാരുടെ എണ്ണം കുറഞ്ഞത് 23 ആയും പരമാവധി 26 ആയും ഉയർത്തിയതായി ഫിഫ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. യൂറോപ്യൻ ക്ലബ് സീസണിനെ തടസ്സപ്പെടുത്തുന്ന ഈ വർഷത്തെ മത്സരത്തിന്റെ “അതുല്യമായ സമയം കാരണം അധിക വഴക്കം നിലനിർത്തേണ്ടതിന്റെ ആവശ്യകത കണക്കിലെടുത്താണ്” സ്ക്വാഡുകൾ വിപുലീകരിക്കാനുള്ള തീരുമാനമെടുത്തതെന്ന് ലോക ഫുട്ബോൾ ഗവേണിംഗ് ബോഡി പറഞ്ഞു.

ടൂർണമെന്റുകൾക്ക് മുമ്പും സമയത്തും സ്ക്വാഡുകളിൽ കോവിഡ് -19 പാൻഡെമിക് ഉണ്ടാക്കിയ വിനാശകരമായ ഫലങ്ങളുടെ വിശാലമായ സന്ദർഭവും ഫിഫ കണക്കിലെ ടുക്കുന്നു. കൊറോണ വൈറസ് കാരണം കളിക്കാരെ നഷ്‌ടപ്പെടുമെന്ന് ഭയന്ന പരിശീലകരുടെ ആവശ്യം നിറവേറ്റിക്കൊണ്ട് കഴിഞ്ഞ വർഷം യൂറോ 2020 ന് സമാനമായ മാറ്റങ്ങൾ യുവേഫ സ്വീകരിച്ചു. 2002-ൽ ജപ്പാനിലും ദക്ഷിണ കൊറിയയിലും നടന്ന ലോകകപ്പിന് ശേഷം ദേശീയ ടീമുകൾ ലോകകപ്പിലും യൂറോപ്യൻ ചാമ്പ്യൻഷിപ്പിലും 23 കളിക്കാരുടെ ടീമിനെ തിരഞ്ഞെടുത്തു.

അതിനുമുമ്പ് രാജ്യാന്തര ടൂർണമെന്റുകളിൽ ഓരോ ടീമിലും 22 കളിക്കാരെ മാത്രമേ അനുവദിച്ചിരുന്നുള്ളൂ. കഴിഞ്ഞ ആഴ്‌ച ഫുട്‌ബോളിന്റെ റൂൾസ് ബോഡി IFAB എല്ലാ ടോപ്പ്-ലെവൽ മത്സരങ്ങൾക്കും അഞ്ച് പകരക്കാരെ സ്ഥിരമായി ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് അംഗീകാരം നൽകി, കൂടാതെ ടീമുകൾക്ക് ഇപ്പോൾ 12-ന് പകരം 15 പകരക്കാരെ ഒരു ടീം ഷീറ്റിൽ ഉൾപ്പെടുത്താമെന്ന് പറഞ്ഞു. ലോകകപ്പ് മത്സരങ്ങളിൽ 26 പേരിൽ കൂടുതൽ (15 പകരക്കാരും 11 ടീം ഒഫീഷ്യലുകളും വരെ – ഈ ഉദ്യോഗസ്ഥരിൽ ഒരാൾ ടീം ഡോക്ടർ ആയിരിക്കണം) ടീം ബെഞ്ചിൽ ഇരിക്കാൻ അനുവദിക്കില്ലെന്ന് ഫിഫ വ്യാഴാഴ്ച അറിയിച്ചു.

Leave A Reply