ബേൺലിയിൽ നിന്ന് ഇംഗ്ലണ്ട് കീപ്പർ നിക്ക് പോപ്പിനെ ന്യൂകാസിൽ സൈൻ ചെയ്തു

ലണ്ടൻ: ന്യൂകാസിൽ ഇംഗ്ലണ്ട് ഗോൾകീപ്പർ നിക്ക് പോപ്പിനെ ബേൺലിയിൽ നിന്ന് വ്യാഴാഴ്ച 10 മില്യൺ പൗണ്ടിന്റെ (12 മില്യൺ ഡോളർ) കരാറിൽ ഒപ്പുവച്ചു. ടൈനെസൈഡിലെ മെഡിക്കൽ പാസായതിന് ശേഷം പോപ്പ് എഡ്ഡി ഹോവിന്റെ ഭാഗവുമായി നാല് വർഷത്തെ കരാർ അംഗീകരിച്ചു. എട്ട് ഇംഗ്ലണ്ട് ക്യാപ്‌നുകളുള്ള 30-കാരൻ, ക്ലാരറ്റിനായി 141 ലീഗ് മത്സരങ്ങളിൽ തന്റെ രാജ്യത്തെ മികച്ച കീപ്പർമാരിൽ ഒരാളായി സ്വയം സ്ഥാപിച്ചു. കഴിഞ്ഞ സീസണിൽ ബേൺലി ചാമ്പ്യൻഷിപ്പിലേക്ക് തരംതാഴ്ത്തപ്പെട്ടതിനെ തുടർന്നാണ് ന്യൂകാസിൽ പോപ്പിലേക്ക് മാറിയത്. “ഇപ്പോൾ ഞാൻ ഇവിടെയുണ്ട്, ആരംഭിക്കാൻ എനിക്ക് കാത്തിരിക്കാനാവില്ല,” പോപ്പ് പറഞ്ഞു.

“ഡീൽ യാഥാർത്ഥ്യമാകാൻ രണ്ടാഴ്ചയെടുത്തു, പക്ഷേ അത് വളരെ വേഗത്തിൽ കടന്നുപോയി, ഇവിടെ വന്നതിൽ ഞാൻ സന്തുഷ്ടനാണ്, അതിൽ കുടുങ്ങിപ്പോകാൻ ഞാൻ ശരിക്കും ആഗ്രഹിക്കുന്നു.” ന്യൂകാസിലിന്റെ നിലവിലെ ഫസ്റ്റ് ചോയ്സ് കീപ്പർ മാർട്ടിൻ ദുബ്രാവ്കയ്ക്ക് പോപ്പ് കടുത്ത മത്സരം നൽകും. കഴിഞ്ഞ സീസണിൽ ഒമ്പത് പ്രീമിയർ ലീഗ് ക്ലീൻ ഷീറ്റുകൾ നിലനിർത്തിയെങ്കിലും ടോപ്പ് ഫ്ലൈറ്റിൽ നിന്ന് ബേൺലി വഴുതി വീഴുന്നത് തടയാനായില്ല. പ്രീമിയർ ലീഗിലേക്കുള്ള പോപ്പിന്റെ പെട്ടെന്നുള്ള തിരിച്ചുവരവ് നവംബറിൽ ഖത്തറിൽ നടക്കുന്ന ലോകകപ്പിനുള്ള ഗാരെത് സൗത്ത്ഗേറ്റിന്റെ ഇംഗ്ലണ്ട് ടീമിലെത്താനുള്ള സാധ്യത മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നു.

“നിക്ക് ഒരു അസാധാരണ പ്രീമിയർ ലീഗും അന്താരാഷ്ട്ര തലത്തിലുള്ള ഗോൾകീപ്പറുമാണ്, അതിനാൽ വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു സ്ഥാനത്തേക്ക് ശക്തമായ മത്സരം ചേർക്കുന്നതിൽ ഞാൻ വളരെ സന്തുഷ്ടനാണ്,” ഹോവെ പറഞ്ഞു. “ഈ വേനൽക്കാലത്ത് മറ്റ് ക്ലബ്ബുകളിൽ നിന്ന് അദ്ദേഹത്തിൽ വളരെയധികം താൽപ്പര്യമുണ്ട്, അതിനാൽ ഞങ്ങളെ മത്സരത്തിന് മുന്നിൽ എത്തിച്ചതിന് ഞങ്ങളുടെ ഉടമകൾക്കും തിരശ്ശീലയ്ക്ക് പിന്നിലുള്ള എല്ലാവർക്കും നന്ദി പറയാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.

 

Leave A Reply