ഗ്ലോബൽ എൻസിഎപിയിൽ കിയ കാരൻസ് 3-സ്റ്റാർ സുരക്ഷാ റേറ്റിംഗ് നേടി

ഗ്ലോബൽ ന്യൂ കാർ അസസ്‌മെന്റ് പ്രോഗ്രാമിന്റെ (GNCAP) ഏറ്റവും പുതിയ റൗണ്ട് ക്രാഷ് ടെസ്റ്റുകളിൽ, മുതിർന്നവർക്കും കുട്ടികൾക്കുമുള്ള സംരക്ഷണത്തിനായി കിയ കാരൻസ് 3-സ്റ്റാർ റേറ്റിംഗ് നേടി.ഏറ്റവും അടിസ്ഥാന സുരക്ഷാ സ്പെസിഫിക്കേഷനിലാണ് കാരൻസ് പരീക്ഷിച്ചതെന്ന് GNCAP പറയുന്നു.

എല്ലാ സുരക്ഷാ സവിശേഷതകളും അതിന്റെ അടിസ്ഥാന വേരിയന്റിൽ നിന്ന് തന്നെ സ്റ്റാൻഡേർഡ് ആണ്. ഇതിനർത്ഥം പരിശോധിച്ച യൂണിറ്റിൽ ആറ് എയർബാഗുകൾ, ഇഎസ്‌സി, സീറ്റ് ബെൽറ്റ് പ്രെറ്റെൻഷനറുകൾ, എബിഎസ്, ഓൾ വീൽ ഡിസ്‌ക് ബ്രേക്കുകൾ, ബ്രേക്ക് അസിസ്റ്റ് സിസ്റ്റം, ടിപിഎംഎസ് എന്നിവ ഘടിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നാണ്.

ഓട്ടോമോട്ടീവ് സേഫ്റ്റി വാച്ച്‌ഡോഗിന്റെ നിലവിലെ ടെസ്റ്റിംഗ് പ്രോട്ടോക്കോൾ പ്രകാരം പരീക്ഷിച്ച അവസാന മോഡലാണ് കാരൻസ്. അതിന്റെ സുരക്ഷിത കാറുകൾക്കായുള്ള ഇന്ത്യ കാമ്പെയ്‌നിന്റെ ഭാഗമായി, ജൂലൈ മുതൽ, ടെസ്റ്റിംഗ് പ്രോട്ടോക്കോൾ മെച്ചപ്പെടുത്താൻ സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രായപൂർത്തിയായ ഒക്‌പപ്പന്റ് പ്രൊട്ടക്ഷനിൽ സാധ്യമായ 17 പോയിന്റിൽ 9.30 പോയിന്റും കാരൻസ്നേടി.

 

 

Leave A Reply