നെക്‌സോൺ ഇവി തീപിടിത്തത്തിൽ ടാറ്റ മോട്ടോഴ്‌സ് വിശദമായ അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചു

 

ടാറ്റ നെക്‌സോൺ ഇവിക്ക് തീപിടിക്കുന്നതിന്റെ വീഡിയോ ഇന്റർനെറ്റിൽ വ്യാപകമായി ഷെയർ ചെയ്യപ്പെട്ടതിന് പിന്നാലെ, വിഷയത്തിൽ വിശദമായ അന്വേഷണം നടത്തുകയാണെന്ന് വാഹന നിർമ്മാതാവ് പ്രതികരിച്ചു. ജൂൺ 22 ന് മുംബൈയുടെ പ്രാന്തപ്രദേശമായ വസായിൽ ഇലക്ട്രിക് കാറിന് തീപിടിച്ചതായി റിപ്പോർട്ടുണ്ട്.

“സാമൂഹിക മാധ്യമങ്ങളിൽ അടുത്തിടെ നടന്ന ഒറ്റപ്പെട്ട തെർമൽ സംഭവത്തിന്റെ വസ്തുതകൾ കണ്ടെത്തുന്നതിന് നിലവിൽ വിശദമായ അന്വേഷണം നടക്കുന്നുണ്ട്,” ടാറ്റ മോട്ടോഴ്സ് പറഞ്ഞു, “ഞങ്ങളുടെ പൂർണ്ണമായ അന്വേഷണത്തിന് ശേഷം ഞങ്ങൾ വിശദമായ പ്രതികരണം പങ്കിടും.”

നെക്‌സോൺ ഇവി റോഡിന്റെ സൈഡിൽ പാർക്ക് ചെയ്‌തിരിക്കുന്നതും ബാറ്ററികൾ വെച്ചിരിക്കുന്ന കാറിന്റെ അടിയിൽ നിന്ന് ആദ്യം പുക ഉയരുന്നതും വീഡിയോകളിൽ കാണാം. ക്രമേണ, ബാറ്ററിയിൽ നിന്ന് ഇടയ്ക്കിടെ പൊട്ടിത്തെറിച്ചുകൊണ്ട് വാഹനം മുഴുവൻ തീയിൽ ആയി.

തീപിടിത്തത്തിന്റെ യഥാർത്ഥ കാരണം നിലവിൽ അജ്ഞാതമാണ്. 30,000 യൂണിറ്റിലധികം വിറ്റഴിച്ച നെക്‌സോൺ ഇവി ഉൾപ്പെടുന്ന ആദ്യ സംഭവമാണിതെന്ന് കമ്പനി പ്രസ്താവനയിൽ കൂട്ടിച്ചേർത്തു. ടാറ്റ മോട്ടോഴ്‌സിന്റെ കണക്കനുസരിച്ച്, ഈ യൂണിറ്റുകൾ ഏകദേശം നാല് വർഷത്തിനുള്ളിൽ രാജ്യത്തുടനീളം 100 ദശലക്ഷം കിലോമീറ്ററിലധികം സഞ്ചരിച്ചു.

Leave A Reply