ആഴ്ചയിൽ രണ്ടുതവണ അവോക്കാഡോ കഴിക്കുന്നത് ഹൃദ്രോഗ സാധ്യത കുറയ്ക്കുമെന്ന് പഠനം

 

കോവിഡ് -19 പാൻഡെമിക്കിന്റെ അനന്തരഫലങ്ങൾ ആളുകൾ അനുഭവിക്കുമ്പോഴും ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഭീഷണികളിലൊന്നായി ഹൃദ്രോഗം ഉയർന്നുവന്നിട്ടുണ്ട്. അവോക്കാഡോ കഴിക്കുന്നത് ഹൃദയ സംബന്ധമായ അസുഖങ്ങൾ കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുമെന്ന് ഒരു പുതിയ പഠനം ഇപ്പോൾ സൂചന നൽകുന്നു.

അമേരിക്കൻ ഹാർട്ട് അസോസിയേഷൻ ജേണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനത്തിൽ സസ്യങ്ങൾ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള അപൂരിത കൊഴുപ്പുകൾ കഴിക്കുന്നത് ഭക്ഷണത്തിന്റെ ഗുണനിലവാരം വർദ്ധിപ്പിക്കുമെന്നും ഹൃദയ സംബന്ധമായ അസുഖങ്ങൾ തടയുന്നതിനുള്ള ഒരു പ്രധാന ഘടകമാണെന്നും കണ്ടെത്തി. 68,786 സ്ത്രീകളിലും 41,701 പുരുഷന്മാരിലും ഗവേഷകർ പഠനം നടത്തി, കൂടുതൽ അവോക്കാഡോ കഴിക്കുന്നത് ഹൃദയ സംബന്ധമായ അസുഖങ്ങളുടെയും കൊറോണറി ഹൃദ്രോഗത്തിന്റെയും അപകടസാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നു എന്ന് കണ്ടെത്തി.

മെക്‌സിക്കോയിൽ നിന്നാണ് ഉത്ഭവിച്ചതെന്ന് പറയപ്പെടുന്ന നേരിയ സ്വാദുള്ള അവോക്കാഡോകൾ സമ്പന്നവും ക്രീം നിറഞ്ഞതും ഒറ്റവിത്തുകളുള്ളതുമായ പഴങ്ങളാണ്. അവ അടുക്കളയിൽ ഒരു പഴമോ പച്ചക്കറിയോ ആയി ഉപയോഗിക്കാം, ഇടയ്ക്കിടെ അരിഞ്ഞത് സലാഡുകളാക്കി, സൂപ്പുകളിലേക്കോ സ്മൂത്തികളിലേക്കോ ശുദ്ധീകരിച്ചോ ഗ്വാക്കമോളിലേക്ക് ചതച്ചോ ആണ്. പാചകത്തിനുള്ള എണ്ണ, അല്ലെങ്കിൽ മുടിയ്‌ക്കോ ചർമ്മത്തിനോ വേണ്ടിയുള്ള മോയ്‌സ്ചുറൈസർ എന്നിങ്ങനെ പല രൂപങ്ങളിൽ ഇത് ഉപയോഗിക്കാം. ഒരു അവോക്കാഡോ നിരവധി ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങളും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, ഇത് ദിവസവും കഴിക്കാവുന്നതാണ്.

 

Leave A Reply