പ​ദ്ധ​തി മ​ര​വി​പ്പി​ക്കാ​ൻ സ​ർ​ക്കാ​റോ കെ-​റെ​യി​ലോ തീ​രു​മാ​നി​ച്ചി​ട്ടി​ല്ല

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: സി​ൽ​വ​ർ​ലൈ​ൻ അ​ർ​ധ-​അ​തി​വേ​ഗ റെ​യി​ൽ​വേ ലൈ​ൻ പ​ദ്ധ​തി​യു​മാ​യി മു​ന്നോ​ട്ടു​പോ​വു​ക​യാ​ണെ​ന്ന്​ കെ-​റെ​യി​ൽ മാ​നേ​ജി​ങ്​ ഡ​യ​റ​ക്ട​ർ വി. ​അ​ജി​ത്​​കു​മാ​ർ. പ​ദ്ധ​തി​യു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട സം​ശ​യ​നി​വാ​ര​ണ​ത്തി​ന്​ ഓ​ൺ​ലൈ​നി​ൽ സം​ഘ​ടി​പ്പി​ച്ച ജ​ന​സ​മ​ക്ഷം സി​ൽ​വ​ർ​ലൈ​ൻ പ​രി​പാ​ടി​യി​ൽ ചോ​ദ്യ​ങ്ങ​ൾ​ക്ക്​ മ​റു​പ​ടി പ​റ​യു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു അ​ദ്ദേ​ഹം.

പ​ദ്ധ​തി മ​ര​വി​പ്പി​ക്കാ​ൻ സ​ർ​ക്കാ​റോ കെ-​റെ​യി​ലോ തീ​രു​മാ​നി​ച്ചി​ട്ടി​ല്ല. ക​ല്ലി​ട്ട സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ൽ സാ​മൂ​ഹി​കാ​ഘാ​ത പ​ഠ​നം ന​ട​ന്നു​വ​രു​ക​യാ​ണ്. ക​ല്ലി​ടാ​ത്ത സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ൽ ജി​യോ ടാ​ഗി​ങ്ങി​ലൂ​ടെ പ​ഠ​നം ന​ട​ത്തും. പ​ദ്ധ​തി​ക്കാ​യി ഏ​റ്റെ​ടു​ക്കു​ന്ന ഭൂ​മി​യി​ലു​ള്ള​വ​രെ പൂ​ർ​ണ ന​ഷ്ട​പ​രി​ഹാ​ര​വും പു​ന​ര​ധി​വാ​സ​വും ഉ​റ​പ്പാ​ക്കി​യ​ശേ​ഷ​മേ ഒ​ഴി​പ്പി​ക്കൂ. ഏ​റ്റെ​ടു​ക്കു​ന്ന ഭൂ​മി സം​ബ​ന്ധി​ച്ച്​ സാ​മൂ​ഹി​കാ​ഘാ​ത പ​ഠ​ന​ത്തി​നു​ശേ​ഷ​മേ അ​ന്തി​മ തീ​രു​മാ​ന​മെ​ടു​ക്കൂ.

ഏ​റ്റെ​ടു​ക്കു​ന്ന ഭൂ​മി വാ​യ്പ ന​ൽ​കു​ന്ന വി​ദേ​ശ സ്ഥാ​പ​ന​ത്തി​ന്​ ഈ​ട്​ ന​ൽ​കു​മെ​ന്ന ആ​രോ​പ​ണം ശ​രി​യ​ല്ല. ധ​ന​മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ന്‍റെ മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ൾ​ക്ക​നു​സൃ​ത​മാ​യാ​ണ്​ വാ​യ്പ​യെ​ടു​ക്കു​ന്ന​ത്. ഭൂ​മി ഏ​റ്റെ​ടു​ക്കു​ന്ന​തി​ന്​ ര​ണ്ടു വ​ർ​ഷ​വും തു​ട​ർ​ന്ന്​ പ​ദ്ധ​തി പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കു​ന്ന​തി​ന്​ മൂ​ന്നു​ വ​ർ​ഷ​വു​മാ​ണ്​ പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​ത്. പ​ദ്ധ​തി​യു​ടെ എ​സ്റ്റി​മേ​റ്റ്​ തു​ക നി​ശ്ച​യി​ച്ച​ത്​ സി​സ്​​ട്ര​യു​ടെ പ​ഠ​ന​ത്തി​ന്‍റെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ലാ​ണ്.

ചെ​ല​വ്​ കു​റ​ച്ചു​കാ​ണി​ച്ചെ​ന്ന ആ​രോ​പ​ണം ശ​രി​യ​ല്ല. ​അ​ർ​ധ-​അ​തി​വേ​ഗ റെ​യി​ൽ​വേ പ​ദ്ധ​തി​ക്ക്​ അ​തി​വേ​ഗ പ​ദ്ധ​തി​യു​ടെ ചെ​ല​വ്​ വ​രി​ല്ല. പ​ദ്ധ​തി​ക്കാ​യി ജ​യ്ക്ക​യി​ൽ​നി​ന്നെ​ടു​ക്കു​ന്ന വാ​യ്പ ച​ര​ടു​ക​ളു​ള്ള​തോ ഇ​ല്ലാ​ത്ത​തോ എ​ന്ന കാ​ര്യ​ത്തി​ൽ തീ​രു​മാ​ന​മെ​ടു​ത്തി​ട്ടി​ല്ല. പാ​ത​യു​ടെ ഗേ​ജ്​ തീ​രു​മാ​നി​ക്കു​ന്ന​ത്​ ജ​യ്ക്ക​യ​ല്ല. പ​ദ്ധ​തി ന​ട​പ്പാ​ക്കു​ന്ന ഏ​ജ​ൻ​സി​യാ​ണ്.

വേ​ഗ​ത്തി​ന്‍റെ കാ​ര്യ​ത്തി​ൽ കേ​ര​ള​ത്തി‍െൻറ ആ​വ​ശ്യം പൂ​ർ​ത്തീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന​ത​ല്ല കേ​ന്ദ്ര സ​ർ​ക്കാ​ർ പു​തു​താ​യി പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ച വ​ന്ദേ​ഭാ​ര​ത്​ ട്രെ​യി​നു​ക​ൾ. ഏ​തു​ പ​ദ്ധ​തി വ​രു​മ്പോ​ഴും എ​തി​ർ​ക്കു​ന്ന​വ​രാ​ണ്​ സി​ൽ​വ​ർ​ലൈ​നി​നെ​യും എ​തി​ർ​ക്കു​ന്ന​ത്. വ​രു​മാ​ന​ത്തി​ൽ​നി​ന്ന്​ ത​ന്നെ വാ​യ്പ തി​രി​ച്ച​ട​ക്കാ​നാ​കു​മെ​ന്നും ഇ​തി​ന്‍റെ ഉ​ത്ത​ര​വാ​ദി​ത്തം കെ-​റെ​യി​ലി​നാ​ണെ​ന്നും എം.​ഡി പ​റ​ഞ്ഞു.

Leave A Reply