സവിത ക്യാപ്റ്റൻ: 2022 കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസിൽ ഇന്ത്യൻ വനിതാ ഹോക്കി ടീമിനെ പ്രഖ്യാപിച്ചു

പരിചയസമ്പന്നരായ സാവിയ പുനിയയും ദീപ് ഗ്രേസ് എക്കയും ജൂലൈ 28 ന് ഇംഗ്ലണ്ടിലെ ബർമിംഗ്ഹാമിൽ ആരംഭിക്കുന്ന 2022 കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസിൽ ഇന്ത്യൻ വനിതാ ഹോക്കി ടീമിന്റെ ക്യാപ്റ്റനും വൈസ് ക്യാപ്റ്റനുമായി തുടരും.

കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസിനുള്ള 18 അംഗ ടീമിനെ വ്യാഴാഴ്ചയാണ് ഹോക്കി ഇന്ത്യ പ്രഖ്യാപിച്ചത്. ജൂലൈ 1 മുതൽ 17 വരെ സ്പെയിനിലും നെതർലൻഡിലും നടക്കുന്ന എഫ്‌ഐഎച്ച് വനിതാ ലോകകപ്പിന്റെ ക്യാപ്റ്റനും വൈസ് ക്യാപ്റ്റനുമായി ഇരുവരെയും പ്രഖ്യാപിച്ചു.

രണ്ട് ടീമുകളിലും ഒരു പ്രധാന മാറ്റമുണ്ട്, പ്രോ ലീഗ് കാമ്പെയ്‌നിലെ അവസാന കുറച്ച് മത്സരങ്ങളുടെ ഭാഗമായിരുന്ന ബിച്ചു ദേവി ഖാരിബാമിനിക്ക് പകരം ഗോൾകീപ്പർ രജനി ഇടിമാർപു വരുന്നു. മുൻ ക്യാപ്റ്റനും ഫോർവേഡുമായ റാണി രാംപാലിന് ലോകകപ്പിന് പേര് നൽകാത്തതിനെ തുടർന്ന് കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസും നഷ്ടമായി. രണ്ട് ദിവസം മുമ്പ് ലോകകപ്പ് ടീമിനെ പ്രഖ്യാപിച്ച സമയത്ത്. പരിക്കേറ്റ റാണി ഇപ്പോഴും പുനരധിവാസത്തിലാണ് എന്ന് ചീഫ് കോച്ച് ജാനെകെ ഷോപ്മാൻ പറഞ്ഞിരുന്നു.

സ്ക്വാഡ്:

ഗോൾകീപ്പർമാർ: സവിത (ക്യാപ്റ്റൻ), രജനി ഇടിമർപ്പു; ഡിഫൻഡർമാർ: ദീപ് ഗ്രേസ് എക്ക (വൈസ് ക്യാപ്റ്റൻ), ഗുർജിത് കൗർ, നിക്കി പ്രധാൻ, ഉദിത; മിഡ്ഫീൽഡർമാർ: നിഷ, സുശീല ചാനു പുക്രംബം, മോണിക്ക, നേഹ, ജ്യോതി, നവജ്യോത് കൗർ, സലിമ ടെറ്റെ; ഫോർവേഡുകൾ: വന്ദന കതാരിയ, ലാൽറെംസിയാമി, നവനീത് കൗർ, ഷർമിള ദേവി, സംഗീത കുമാരി.

Leave A Reply